Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องพัดลมการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องพัดลมการ์ดจอครับ

ถามเราปรับความเร็วพัดลมให้มันทำงานที่100%ตลอดทั้งเวลาเปิดเครื่อง-ปิดเครื่องจะเกิดผลเสียอะไรปะคับ แล้วเวลาพวกคุณที่มีการ์ดจอระดับHighที่มีความร้อนสูงๆเล่นเกมปรับความเร็วพัดลมเป็น100%หรือAutoครับ อยากรู้มากเพราะการ์ดจอผมมันความร้อนเยอะเหลือเกินธรรมดา72องศาFull load ซัดไป83องศาแหนะ

เราปรับ 80/100% (100%ของเราดังจนรุ้สึกได้) 57-69 องศา 6800Gt
    คงไม่มีผล อะไร นอกจากเรื่องเสียงอะ

Comment

ไม่ดีเหรอครับ จะได้เย็นๆ

Comment

ผมซื้อซิงใส่การ์ดจอทีไรไม่เคยใส่ตัวปรับรอบเรยอะ

Comment

ตั้ง AUTO หิหิหิ ซิงค์เดิม ๆ

Comment

ตั้ง 100% ก็ไม่มีผลเสียอะไรครับ นอกจากเสียงจะดังรบกวนเฉยๆ
            ที่ส่วนมากตั้งเป็น AUTO ก็เพราะว่ามันจะได้ไม่ส่งเสียงออกมารบกวนเรา ในขณะที่ตัวชิปยังไม่ร้อนมากนัก

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเสียงรบกวน ก็ปล่อย 100% ก็ได้ครับ

Comment

Working...
            X