Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง vista x64 ไมได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง vista x64 ไมได้ครับ

พอบูตจากแผ่น แล้ว โหลดไฟล์ พอโหลดเข้าแล้ว ก็มีแต่พื้นหลังสวยๆกับเม้า แล้วไม่ขึ้นอะไรต่อเลย

เม้าขยับได้ แต่ดูเหมือนเครื่องไม่โหลดอะไรต่อแล้ว

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ หรือว่าต้องรอช่วงนี้นานมาก

ผมใช้ แผ่นที่โหลดมาเป็น oem

สเปคเครื่อง

amd x2 6400+

ram 2gb

ati 3870

เป้นเพราะอะไรครับ ช่วยที

ไม่มีคนตอบเลย

Comment

ลองไม่ overclock
      ลองถอดแรมเหลือแถวเดียว

เคยมีปัญหากับ OS 64Bit เหมือนกัน

Comment

ลองหมดแล้วครับ ยังไงก็ยังค้างอยู่หน้าเดิม

ลองโหลด vista มาสองตัวผลเหมือนกันครับ

Comment

delete partition ดูครับ

Comment

น่าจะเป็นที่บอร์ด ยังไงลองอัพเดทไบออสดูครับ OS 64bit ค่อนข้างจุกจิก hardware ตอนลงนิดนึง

สเป็คตามลายเซ็นผมก็ลง XP 64bit ไม่ได้ ลงยังไงก็ค้าง แต่วิสต้า64 ได้

Comment

Originally posted by Rhymes View Post
              น่าจะเป็นที่บอร์ด ยังไงลองอัพเดทไบออสดูครับ OS 64bit ค่อนข้างจุกจิก hardware ตอนลงนิดนึง

สเป็คตามลายเซ็นผมก็ลง XP 64bit ไม่ได้ ลงยังไงก็ค้าง แต่วิสต้า64 ได้

ลองอัพเดท ตัวไหม่สุด และ ตัวที่ mod ให้เป็น oem vista แล้วก็ยังไมได้ครับ

ตอนนี้โหลดอีกตัวมาลอง ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็หมดปัญญาแล้วครับ

ผมใช้บอร์ด m2n-e sli อะครับ

Comment

ตามดูอยู่ครับผมใช้ M/B ตัวนี้อยู่เหมือนกัน....กำลังตัดสินใจลง 64BIT อยู่ เดี๋ยวรอท่านก่อนนะ...

Comment

ไปหาแผ่น Vista แบบเพียวๆ ไม่มีการปรับแต่งใดๆ ทั้งสิ้น
                  มาลองลงดูครับ

พวก OEM อาจจะไม่เข้ากับ Bios เรา

Comment

64 bit จะลงมาทำงานอะไรครับ
                    32 bit พอเเล้วมั้งสำหรับเเรม 2 GB

Comment

นายอาจต้องรอสักพักครับบางแผ่น ช่วงตรงนี้จะนานพอดูเหมือนว่าจะแฮ้งไปแล้วลองใจเย็นๆรอดูสักหน่อย

Comment

แต่ถ้านานไปไม่ได้จริงๆ flash bios ดู (ลองรอดูสัก 15-20 นาที นะ จริงๆอาจไม่ถึง)

Comment

ต้องรอซักพักครับ ช่วงนี้จะนานนิด นานกว่าลงแบบ32bitพอสมควร

Comment

Working...
                          X