Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ fallout หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ fallout หน่อยครับ

คือ ควรจะอัพ ค่า state ยังไงดีครับ ไม่รู้ว่าอัพไงดี จืงๆ อยาก ถือsniper ยิงเงียบๆ วิ่งเร็วๆ ต่อรองเก่งก็พอ แต่ไม่รู้จะอัพยังไง

ถามซะกว้างเลย...เอานี่ไปดู เผื่อเป็นแนวทาง

Comment

อยากได้บทสรุปเกมนี้จริงๆเล้ยจะมีใครใจดีทำให้อ่านใหม?~

Comment

Originally posted by nonmoziac View Post
        คือ ควรจะอัพ ค่า state ยังไงดีครับ ไม่รู้ว่าอัพไงดี จืงๆ อยาก ถือsniper ยิงเงียบๆ วิ่งเร็วๆ ต่อรองเก่งก็พอ แต่ไม่รู้จะอัพยังไง
        ปืน Sniper นะเห็นแรงๆแต่หาของซ่อมน้อยมากนะครับ
        ผมใช้ปืน Hunting Rifle(01'Painless) แทนหรือไม่ก็เอา Lincoln Repeater มาก็ได้

มาที่การอัพค่าต่างๆ มาที่ค่า SPECIAL S = 3-4,P = 6-7,E= 4-5,C= 7-8,I= 8-9,A= 8-9,l=6-7 ค่า SPECIAL แบบนี้นั้นเหมาะกับพวกนักแม่นปืนแล้วชอบเล่น Speech ครับ ที่นี้ต้องชั่งใจเอาเองว่า จะเน้นหรือลดอันไหนดี ส่วน Skill นั้น ก็พวก หลักๆก็ Small guns กับ Sneaks หรือ
        จะอัพเพิ่มพวก Lockpick หรือ Science ก็ได้ครับ เห็นข้างบนมีภาพ ผมขอโพสภาพบ้างแล้วกันเป็น
        ค่า Special Skill Perk ต่างๆของตัวละครที่ผมสร้างเองครับ

Comment

อยากมีหมาเดินตามต้องไปที่ไหนเหรอ ตอนนี้ผมใส่ชุด มด X กับ มีฟอล์ก ซุปเปอร์ มิวแต๊น เดินตามอยู่อะ

Comment

.

ขอบคุณครับ พอดีผมพึ่งเคยเล่น เลย งงๆ อะไรหลายๆ อย่าง พึ่งเกิดเอง พอดีอยู่หน้าตอนปรับ status book เลย ไม่ชัว

Comment

Originally posted by Kingdomax View Post
              อยากได้บทสรุปเกมนี้จริงๆเล้ยจะมีใครใจดีทำให้อ่านใหม?~

มีภาษาอังกฤษเอามั้ย 5555

Comment

เล่นรอบแรกก็ลองผิดลองถูกไปก่อนครับ
                แล้วค่อยกลับมาเล่นอีกรอบจะเข้าใจมากขึ้น

Comment

Working...
                X