Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA IV เล่นแล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA IV เล่นแล้วกระตุก

คือตอนแรกผมเล่น GTA IV ก็ไม่ค่อยกระตุกเท่าไรอะงับ แต่พอมาหลังๆมันก็กระตุกมากอะงับจนเล่นอะไรไม่ได้เลย จะลงเกมส์ใหม่แผ่นก็หายอีก T_T
    สเปคผมครับ

CPU : AMD Atlon(tm) x2 5200+ 2.7 Ghz

Mainboard : JW-RX770+Am2+

Ram : 1GB

VGA Card : NVIDIA GeForce 8600 GT

ปรับพวก View Distance , Render Distance ให้ลดลงอะครับ เหลือ 1 หมด

แต่กลับ แลคลงอะครับ ปกติปรับ 25 ไม่ค่อยแลคอะครับ แค่มองไม่เห็นถนน น่าจะเป็นที่อะไรอะครับ

ถ้าลง Patch น่าจะมีโอกาสหายปะครับไม่ค่อยกล้าลงอะงับ

แรมน้อยไปหน่อยนะ VGA ก็ไม่ค่อยจะไหวเท่าไร

ถ้าอาการนี้ปรับแบบเดิมไปเถอะครับ

Comment

น่าจะเพิ่มแรม นะครับ ซัก 2 กิก กำลังดี

เครื่องผม ได้ราวๆ 25-35 มันเป็นปัญหาที่เกมครับ

Comment

คือผมอยากจะไปอัพเกรดอะครับ ถ้าอัพเกรดควรอัพอะไรบ้างอะครับถูกๆอะครับ ถ้าจะอัพเกรดเปลี่ยนเป็น Intel เลยดีปะครับหรือควรใช้ AMD เหมือนเดิม

Comment

ถ้าอัพเกรทแรมกับการ์ดจะดีมากเลยครับ

Comment

สเปคเหมือนกันเลย แต่แรม2gbยังตุก

Comment

เปลี่ยนการ์ดเป็น8800GTหรือ9800GT
              เพิ่มแรมเป็น2กิ๊ก
              CPU ไม่ต้องเปลี่ยนแค่นี้ก็เล่นเกมได้อีกนาน

Comment

แล้วถ้าเปลี่ยน CPU จาก AMD ไป Intel อะครับจะช่วยหรือป่าวงับ

Comment

^
                  CPUเเค่นี้ก็เเรงเเล้ว

Comment

แล้วถ้าตอนไปเปลี่ยน Turn พวกการ์ดจอ ได้ปะครับ

Comment

ได้ครับ แต่ไอ้ gta4 เนี้ยขอบอกว่าผมเสปกเหมือนท่านอ้ะแต่ 8800GT ยังกระตุกหน่วงๆเลยครับ

Comment

Working...
                      X