Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งclockแป็นขอบคุณทุกคนนะคัรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งclockแป็นขอบคุณทุกคนนะคัรับ

ช่วยแนะนำต่อที่ครับครั้งแรกเลยครับแล้วผมมีคำถามด้วยครับ
    1. ทดแรมนี่เค้าไปที่หัวข้อไหนครับผมพยายามหาแล้วแต่ไม่เจอครับอ่านแล้วเกือบทุกหัวข้อ(ที่ทำได้นี่ผมอ่านมาเป็นเดือนครับไม่กล้าถามนะเกรงใจเดี๋ยวจะหาว่าไม่อ่านก่อน
    2. แล้วไอ้ก็อปภาพหน้าทำไงครับผมกด ปุ่ม prirt screen แล้วไม่เห็นได้เลยครับเลยถายรูปเอา
    3. สเตปต่อไปนี่จะให้ผมทำไงต่อดีครับเพื่อเพิ่มความเทพ อิอิ
    4.แนะนำด้วยครับ

อันนี้ลองใหม่ครับ ผมงงทำไมค่า ram speed น้อยลงครับ อันนี้ผมทดแรมเปน1-1 แล้วนะครับ แบบนี้ถูกต้องยังครับ

การ oc นี่ทำให้ผมแล้วครับไม่เปนอันได้เล่นเกมเลยมาบ้า oc แทน วันได้การ์ดจอมาใหม่( เวบนี้ทำให้ผมเสียตังกับคอมไปเยอะมาก อิอิ) วันนี้มาลากเพิ่มไปอีกนิดเพิ่มไปทีละนิดๆๆวันนี้มีคำถามหน่อยนะครับท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบทีนะครับ
    1. oc แล้วยังรู้ได้ไงว่าเสถียรไหม มีโปรแกรมเช็คไหมครับ(มะวานอาศัยการเปิดเครืองโหลดบิตไว้ทั้งวันหลังจาก oc เสร็จเพิ่งปิดวันนี้ตอนเปลี่ยนการ์ดจอนะครับอย่างนี้เค้าเรียกเสถียรแล้วยังครับ
    2. ถ้าไม่ปิดไอ้ตัว c1e มัมนจะดีกว่าไหมตรับได้ประหยัดไฟด้วย(ตอนนี้ปิดอยู่ครับตามที่หลายคนแนะนำ)

Attached Files
    Last edited by satian_fc; 20 Dec 2008, 20:15:47.

Comment

Comment

ไหนก้อโอแล้วเอาซัก350*9.5พอนะคับ
        จะได้ไม่ร้อน
        ลองดูดิ
        แล้วจะบอกว่าเร็วไปไหน
        อิอิ

Comment

ต้องปรับไฟอะไรมากไมครับ ครั้งนี้ผมลด ไฟ cpu นะครับไม่ใช่เพิ่มเพราะปกติมันอยู่ที่ 1.55 แล้วผมสงสัยว่าไมมันร้อนจัง 60-61 ไม่ลงเลย เลยเปิดกระทู้เก่าๆๆหาข้อมูลจนไปเจอที่หน้า9 บอกไว้ว่าให้ไฟ1.256นี่ละครับเลยลองปรับดูเย็นๆๆๆๆๆๆขึ้นทันที

Comment

โอ้ ขอบคุณคับ
            ผมก้อเพิ่งเป็นปีนี้เอง

Comment

อัพครับมีคำถาม edit ไว้แล้วครับ

Comment

Originally posted by satian_fc View Post
                ช่วยแนะนำต่อที่ครับครั้งแรกเลยครับแล้วผมมีคำถามด้วยครับ
                1. ทดแรมนี่เค้าไปที่หัวข้อไหนครับผมพยายามหาแล้วแต่ไม่เจอครับอ่านแล้วเกือบทุกหัวข้อ(ที่ทำได้นี่ผมอ่านมาเป็นเดือนครับไม่กล้าถามนะเกรงใจเดี๋ยวจะหาว่าไม่อ่านก่อน
                2. แล้วไอ้ก็อปภาพหน้าทำไงครับผมกด ปุ่ม prirt screen แล้วไม่เห็นได้เลยครับเลยถายรูปเอา
                3. สเตปต่อไปนี่จะให้ผมทำไงต่อดีครับเพื่อเพิ่มความเทพ อิอิ
                4.แนะนำด้วยครับ

อันนี้ลองใหม่ครับ ผมงงทำไมค่า ram speed น้อยลงครับ อันนี้ผมทดแรมเปน1-1 แล้วนะครับ แบบนี้ถูกต้องยังครับ

การ oc นี่ทำให้ผมแล้วครับไม่เปนอันได้เล่นเกมเลยมาบ้า oc แทน วันได้การ์ดจอมาใหม่( เวบนี้ทำให้ผมเสียตังกับคอมไปเยอะมาก อิอิ) วันนี้มาลากเพิ่มไปอีกนิดเพิ่มไปทีละนิดๆๆวันนี้มีคำถามหน่อยนะครับท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบทีนะครับ
                1. oc แล้วยังรู้ได้ไงว่าเสถียรไหม มีโปรแกรมเช็คไหมครับ(มะวานอาศัยการเปิดเครืองโหลดบิตไว้ทั้งวันหลังจาก oc เสร็จเพิ่งปิดวันนี้ตอนเปลี่ยนการ์ดจอนะครับอย่างนี้เค้าเรียกเสถียรแล้วยังครับ
                2. ถ้าไม่ปิดไอ้ตัว c1e มัมนจะดีกว่าไหมตรับได้ประหยัดไฟด้วย(ตอนนี้ปิดอยู่ครับตามที่หลายคนแนะนำ)

1. ต้องกด Ctrl+F1 มั้งไม่เคยใช้จำเค้ามา ไอ้ที่โผล่ออกมาเลือก 2.0
                2. เอาไปวางในโปรแกรม Paint เซพ เปลี่ยนนามสกุลเป็น .JPG ไฟล์จะได้ไม่ใหญ่มาก
                3. อยากเทพอย่าใส่ถุงเท้า
                หรือ ทดแรม 1:1 ลากบัส cpu400
                4. ถ้าได้ ถึง5g กลับม่แนะนำผมด้วยคับ ยังไม่เคยถึง
                ----------------------
                1. ไปหาโหลดเอา http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=342258
                2. oc เพื่อใช้งานเปิดไว้คับ ประหยัดไฟ

Comment

Working...
                X