Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะซื้อ SPEC นี้คับดูให้ทีถามครั้งสุดท้ายละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะซื้อ SPEC นี้คับดูให้ทีถามครั้งสุดท้ายละ

ตั้งมาหลายกระทู้ละครับ ขอถามครั้งสุดท้ายนะครับ
    ว่านี่หาซื้อได้ที่ไหน ควรเปลี่ยนอะไรไหม
    **ที่สีแดงๆนะครับ ผมหาจากเว็บในพันทิพไม่เจอเลยหาซื้อที่ไหนบอกที เอาเฉพาะพันทิพนะครับ ราคาตามที่เขียนไว้
    ใช้งาน : เน้นเล่นเกมครับ Crysis - Call Ofduty - Assassin'sCreed - DOTA

CPU : AMDX2 4800+ : 1,900 -----> JEDICOOL
    MB : ASROCK N6P-S : 1,500
    RAM : KINGSTON DDR2(800) 1GBx2 : 1,000 -----> TKCOM
    VGA : ASUS HD3870 512MB DDR4 : 3,790 -----> TKCOM
    ----การ์ดจอไม่แน่ผมก็ซื้อ 8800GT มือ1ไม่ก็มือ2 ถ้ามือ2ก็ประมาณ 3,500-3,700อะคับ
    HDD : SEAGATE500GB SATA II/32MB NCQ Gamers : 2,150 ----> TKCOM
    CASE : เดี๋ยวหาดูเอาครับ ในพันทิพย์ ราคาไม่เกิน 500 ใครพอจะแนะนำบ้างครับ เคสเปล่าน่ะ
    PSU : RAIDMAX530W : 1,500
    DVD-RW : ASUSไม่ก็LG 20X : 800 ----> เดียวหาในพันทิพย์ดูครับ คิดว่ามี

13,040 คุ้มกับเงินไหมครับ สำหรับสเป็คนี้

เอามาต่อกับจอ LCD 19'' Acer X193W
    Last edited by nOoB-sOfTwArE; 20 Dec 2008, 19:37:44.

คุ้ม!

Comment

แล้วอุปกรตัวสีแดงๆอะคับ ซื้อได้ที่ไหน

Comment

....

Comment

ASROCK N6P-S ลองดู ร้าน BigIT

Comment

อยุ่พันทิพเปล่าอะคับ หาซื้ออุปกรณ์ไม่ค่อยเปน
            Last edited by nOoB-HarDwArE; 19 Dec 2008, 22:56:17.

Comment

Originally posted by nOoB-sOfTwArE View Post
              ตั้งมาหลายกระทู้ละครับ ขอถามครั้งสุดท้ายนะครับ
              ว่านี่หาซื้อได้ที่ไหน ควรเปลี่ยนอะไรไหม
              **ที่สีแดงๆนะครับ ผมหาจากเว็บในพันทิพไม่เจอเลยหาซื้อที่ไหนบอกที เอาเฉพาะพันทิพนะครับ ราคาตามที่เขียนไว้
              ใช้งาน : เน้นเล่นเกมครับ Crysis - Call Ofduty - Assassin'sCreed - DOTA

CPU : AMDX2 4800+ : 1,900 -----> JEDICOOL
              MB : ASROCK N6P-S : 1,500 ----->JIB
              RAM : KINGSTON DDR2(800) 1GBx2 : 1,000 -----> TKCOM
              VGA : ASUS HD3870 512MB DDR4 : 3,790 -----> TKCOM
              HDD : SEAGATE500GB SATA II/32MB NCQ Gamers : 2,150 ----> TKCOM
              CASE : เดี๋ยวหาดูเอาครับ ในพันทิพย์ ราคาไม่เกิน 500 ใครพอจะแนะนำบ้างครับ เคสเปล่าน่ะ
              PSU : RAIDMAX530W : 1,500 -----> Busitek
              DVD-RW : ASUSไม่ก็LG 20X : 800 ----> เดียวหาในพันทิพย์ดูครับ คิดว่ามี

13,040 คุ้มกับเงินไหมครับ สำหรับสเป็คนี้

เอามาต่อกับจอ LCD 19'' Acer X193W

Comment

พิมพ์นิยม

Comment

JIB กะ Busitek อยู่พันทิพรึเปล่าคับ ไม่เคยไปเลย

Comment

^
                    ^
                    Rep บน Jib มีครับแต่ Busitek มันเป็น Web จอมโกงไม่ใ้ช้หรอ!

Comment

BUSITEK อยู่ชั้น 4 ครับ เคยซื้อของเข้าใหมครับ เคยโดนกับตัวเองใหมครับ ที่ว่าโกง

Comment

โกงจริงเปล่าครับ -*-

Comment

Confirmครับไม่โกงซื้อมาหลายครั้งแล้วครับ

Comment

ซื้อของเขามาหลายทีน้า ก็ปรกติ แต่ท่านอื่นๆไม่รู้กะเขา

Comment

PSU : RAIDMAX530W : 1,500 ชิ้นนี้ Busitek ครับ

Comment

Working...
                              X