Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้มาช่วยอัพการ์ดจอทีครับผ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้มาช่วยอัพการ์ดจอทีครับผ้ม

ผมมีคอมพ์ใช้เมนบอร์ดของ ASUSTek P5GD1 PRO
    ที่ใส่การ์ดจอเป็นช่อง PCI Express x16
    CPU P4-2.6G แรม DDR1Bus400/333
    ไม่ทราบว่าถ้าผมใช้การ์ดจอตัวใหม่ๆสลอตPCIได้แรงสุดตัวไหนครับ
    มันจะรีเควสกับตัวCPUหรือป่าวครับ
    รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
    ขอบคุณครับผ้ม

ความแรงไม่จำกัดครับ เท่าที่เราจะจ่ายใหวครับ ไม่ว่าจะซื้อ ถูกหรือแพง เราก็ใช้ CPU เดิมอยู่แล้ว จริงใหมครับ ยิ่งแพงก็ยิ่งแรกขึ้นไปอีกครับ ถึง CPU จะรุ่นเล็ก VGA ก็จะแรงในอัตราส่วนเพิ่มขึ้นตามเงินที่เราจ่ายเสมอครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับCPUกับแรมใช่มั้ยครับ ขอบคุณมากครับผม

Comment

เกี่ยวซิครับ
        ยิ่ง CPU แรง VGA ก็จะแสดงพลังได้มากขึ้น
        แต่ถ้าเราใช้ CPU ตัวเดิมหรือตัวใหนๆก็ตาม VGA ก็แรงตามงบอยู่ดีครับ ซื้อแพงก็แรงกว่าของถูก ครับ ส่วนจะแรงได้มากน้องแต่ใหนนั้นก็อีกเรื่องครับ ก็ตามสถานภาพของ CPU ที่มีอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X