Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมเคส...ขอแบบ "เงียบสุดๆ" ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมเคส...ขอแบบ "เงียบสุดๆ" ครับ

แนะนำพัดลมเคสให้หน่อยครับ ใช้เปิดในห้องนอน

ขอแบบที่เงียบสุดๆเลยครับ ขนาด 8 / 12 ครับ

แล้วก็อยากได้ถูกๆหน่อยอ่ะครับ งบไม่เยอะ

ถ้าพัดลม 12x12x2.5cm ที่เงียบ (คือต่ำกว่า 21dB) อยู่ที่ประมาณ 0.19A

บ้านหม้อก็มี 25 - 35บาท /พันทิพย์เห็นขายถูกสุด(มั้ง) 69บาท ร้านชั้น 4 ในหลืบมาก - -*

Comment

เทพ+เงียบ+แพง

ถ้าหาได้นะ
      120mm
      http://www.frozencpu.com/products/42...IXP-76-18.html

สรุป เดินหาเอาตามด้านบนดีกว่า

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        ถ้าพัดลม 12x12x2.5cm ที่เงียบ (คือต่ำกว่า 21dB) อยู่ที่ประมาณ 0.19A

บ้านหม้อก็มี 25 - 35บาท /พันทิพย์เห็นขายถูกสุด(มั้ง) 69บาท ร้านชั้น 4 ในหลืบมาก - -*
        0.19A นี่มันจะเขียนอยู่ที่พัดลมใช่มั้ยครับ

Comment

ไม่ใส่เลยคับ เงียบ จิงๆ

Comment

อยากได้ ซัก 2500-3500....รอบ ...เสียงไม่ต้องดังจนรำคาญ มีใหมอะ

Comment

Originally posted by boomunicorn View Post
              0.19A นี่มันจะเขียนอยู่ที่พัดลมใช่มั้ยครับ
              ครับ มันจะเขียนอยู่ที่พัดลม ตรงสติ๊กเกอร์

Originally posted by maxx2007 View Post
              อยากได้ ซัก 2500-3500....รอบ ...เสียงไม่ต้องดังจนรำคาญ มีใหมอะ
              แบบนั้นต้อง 12cm แบบ 11 ใบพัดแล้วมั้งครับ (เคยเห็นสูงสุดแค่ 9 ใบพัดนะของ 12cm)

Comment

Silentcat

Comment

Arcting Cooling 12 cm เงียบสุดแล้ว ราคา450 บาท (แต่ราคาแรงเกินคุณภาพไปหน่อย) แนะนำ Coolermaster 12cm Packคู่ ราคา 390 บาท ดังกว่านิดเดียว คุ้มกว่าเยอะ

Comment

Xigmatek 80mm 120 mm

ตามลายเซ็นผม แวะเข้าไปดูได้นะครับ

Comment

SilverStone FM82 ปรับรอบได้....เงียบคับ ใช้อยู่

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                        2500-3000rpm ถึงยี่ห้อดีขนาดไหนก็ต้องมีเสียงลม ( Airflow ) อยู่ดี

Comment

Tt Silence Cat รอบไม่สูงแต่เงียบ

Comment

Delta 120mm 220CMF <<< เห็นเขาว่าตัวนี้เย็นและเงียบนะ อิอิ

Comment

พัดลมที่มากับเคส Cooler Master Conturion5 ครับ เงียบมากๆจนนึกว่าไม่หมุนต้องก้มไปดูทุกที

Comment

Working...
                              X