Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Bios หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Bios หน่อยคับ

พอดีผมใช้ C2D E6750@3.2Ghz + P35-DS3R(rev.1) Bios-F4 ใช้มานานแระคับ เสถียรดี ตอนนี้คิดว่าอาจจะเปลี่ยน CPU ใหม่ๆเลยเปลี่ยนไป BIOS เป็น F13C แต่ปรากฏว่ามันรันเข้าวินโดวที่ ความเร็วCPUปกติได้ แต่ผมOCไปที่ 3.2Ghz ไม่ได้คับ ขึ้นจอฟ้ามั้ง ไม่ติดมั่ง แล้วก็เปลี่ยนเป็น F11 ดูเพราะมันไม่ใช่ Beta มันก็เป็นอีกน่ะัคับท่านๆ (เซงเลย)เลยลองเปลี่ยนเป็น F4 กลับ ปรากฏว่าใช้ได้ดีปกติ(ก็พิมอยู่นี้แระ)

ตอนอับ Bios ปิดแอนตี้ไวรัส,อับเดตผ่าน@BIOS กับไฟล์ที่ดาวโหลดมา เพราะผมรู้รุ้นของผม,ปรับ CPU กลับมาวิ่งปกติก่อนจะอับ Bios ทุกอย่าง Default คับ

อยากจะถามท่านๆว่า สำหรับ P35-DS3R rev.1 ใช้ Bios ตัวไหนคับตอนนี้เสถียรที่สุด+รับ CPU ใหม่ๆได้(พวก Quard ใหม่ๆ)
Working...
X