Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไรคือ % fallout 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะไรคือ % fallout 3

งงครับ แบบตอนที่เราสนทนา บางทีมันจะมี เช่น [speeh50%] what are u going ?
    คือมัน หัก % เรา หรือ ว่า ถ้าเลือกอันนั้นจะได้ speeh เพิ่ม 50 %

%ค่าความสัมพันธ์ป่าวครับ

Comment

โอกาสสำเร็จ จากคำพูดของเรา 50 เปอเซ็น คับ

Comment

มันก็เป็นค่าบอกถึงประสิทธิภาพในด้าน การใช้คำพูด (Speech)
        แล้วก็ความสำเร็จในการพูด (Success) นั้นขึ้นอยู่กับ NPC ตัวนั้นๆด้วยว่ากี่เปอร์เซ็นต์ถึงจะผ่าน
        บางตัวง่ายๆ 22 ก็ผ่านแล้วครับ กลับกันบางตัวยาก 60-70 ก็ไม่ผ่าน

ผมเล่นไม่เอาค่า Charismaแล้วอีกอย่างมันดูเหมือนจะทำให้เกมง่ายเกินไปด้วยครับ
        คือจะยิงอย่างเดียวนั้นแหละ 55

Comment

เกมนี้ผมเคยโหลดมาเล่น แต่มันคุยกันเยอะจัด ลบทึ้งแม้งเลย หุหุ

เกมส์ที่มันคุยกานเยอะๆ ผมล่ะเคลียดมาก ฟังไม่รู้เรื่อง

Comment

มันก็คือ เปอเซนสำเร็จในการพูดนั่นแหละ

แต่ผมไม่อัพอ่ะนะไปอัพพวก sneak กับ lockpick แทน

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
              มันก็เป็นค่าบอกถึงประสิทธิภาพในด้าน การใช้คำพูด (Speech)
              แล้วก็ความสำเร็จในการพูด (Success) นั้นขึ้นอยู่กับ NPC ตัวนั้นๆด้วยว่ากี่เปอร์เซ็นต์ถึงจะผ่าน
              บางตัวง่ายๆ 22 ก็ผ่านแล้วครับ กลับกันบางตัวยาก 60-70 ก็ไม่ผ่าน

ผมเล่นไม่เอาค่า Charismaแล้วอีกอย่างมันดูเหมือนจะทำให้เกมง่ายเกินไปด้วยครับ
              คือจะยิงอย่างเดียวนั้นแหละ 55
              แต่บางทีการลุยยิงลูกเดียว อาจทำให้เราอดได้ไอเทมดีๆหรือได้ข้อมูลสำคัญๆไปนะครับ ผมเล่นลองแบบบาลานซ์ดูถึงรู้ว่าเควสนึงนี่มีวิธีทำให้ผ่านเปน10แบบเลย ทำให้ได้ทราบซึ้งถึงเนื้อหาของเกมที่คนสร้างเค้าบรรจงทำออกมา ก็แล้วแต่ชอบละครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                แต่บางทีการลุยยิงลูกเดียว อาจทำให้เราอดได้ไอเทมดีๆหรือได้ข้อมูลสำคัญๆไปนะครับ ผมเล่นลองแบบบาลานซ์ดูถึงรู้ว่าเควสนึงนี่มีวิธีทำให้ผ่านเปน10แบบเลย ทำให้ได้ทราบซึ้งถึงเนื้อหาของเกมที่คนสร้างเค้าบรรจงทำออกมา ก็แล้วแต่ชอบละครับ
                ครับ ผมก็เห็นด้วย ก็คนมันชอบบู๊นี่ 555
                อย่างเควส TenPenny Tower ผมก็ล้างบาง Ghoul ยกครอบครัว

Comment

บางทีผมก็วัดดวงไปเลย จริงๆมันก็50/50แหละ ต้อง100% จริงๆถึงจะชัวล์ เคยสงสัยเหมือนกันว่าถ้าพูดแบบกวนๆ NPC มันจะเป็นยังไง(เวลาพูดจะมีตัวเลือกแบบ พูดดีๆ, กลาง, กวนส้นเท้า) ผมค่อยไล่อัพไปเรื่อยๆตามเสตปอ่ะคับ 25/50/75 ค่อยๆปั้น

Comment

พูดกวนๆ หลังๆมักจะโดนยิง

Comment

ผมล้างเมือง Megaton แล้วครับ ผมคือพระเจ้า 5555555

Comment

พูดกวนๆ หลังๆมักจะโดนยิง
                        จริงเหรอคับ -3-
                        ผมล้างเมือง Megaton แล้วครับ ผมคือพระเจ้า 5555555
                        ผมก็ลองแล้วคับ พอกลับไปที่เมืองยังเจอผู้หญิงที่อยู่ในSupply(คนที่ให้เราทำ survival guide) มันมาทักผมแล้วบอกว่ามันมึนๆที่หน้า ไม่รู้เป็นอะไร(หน้าเละไปแล้ว) ฮาๆ ผมเลยนึกไปถึงภาระกิจ ตามหาโรบอท(ตอนนั้นยังทำไม่เสร็จ) ว่าแกต้องเป็นโรบอทตัวที่ตามหาแน่ๆ

Comment

เล่นมา 70ชมแล้ว กำลังเดินทางไปวาล์ว112 เอง lv 17
                          ทำไปสิบกว่าเควส เพิ่งจะเข้าเรื่องหลัก - -

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                            เล่นมา 70ชมแล้ว กำลังเดินทางไปวาล์ว112 เอง lv 17
                            ทำไปสิบกว่าเควส เพิ่งจะเข้าเรื่องหลัก - -
                            ทำไปได้ ผมเวล 12 ไปวาล์ว112 หละ อิอิ

Comment

ผมล้างเมืองหมดอะ พระเจ้า 5555555555555 ล้างยันพวกสวมเกราะใน ซิตี้เดล มีฟอล์คเดินตามกลัวอะไร

Comment

Working...
                              X