Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับ VGA 2 ตัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับ VGA 2 ตัวหน่อยครับ

สเปคเครื่องผมก็ตามลายเซ้นต์ครับ

MB ASUS P5K SE
    CPU E4500
    RAM KINGSTON 667 1G X4
    VGA EN9800GTX+
    PSU Enermax EPR625AWT 625W "PRO 82+"
    WIndows Vista Ultimate 32bit

อยากจะอัพเกรดเป็น VGA 2 ตัว แต่ลังอยู่ว่าจะเป็นค่าย nVdia หรือ ATi ดี ทั้งหมดเพื่อเอาไว้เล่นเกมส์ Microsoft Flight Simulator 2004 ครับ แต่ผมไม่ทราบเลยว่าเกมส์นี้ support กับ nVdia หรือ ATi

สเปคตอนนี้เล่น Crysis ปรับสูงสุดหมดเปิด AA4X ไม่กระตุกเลยครับ (ไม่รู้ว่าเปิดดู Fps ตรงไหน)

อยากจะปรึกษาและขอคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ งบ 30k ใจจริงอยากเปลี่ยน RAM และ CPU ด้วยแต่คงเกินงบแน่ๆ

รบกวนช่วยให้คำแนะนำครับท่าน

ขอบพระคุณล่วงหน้าฮะ

เปลี่ยน CPU Mainboard เพิ่ม Bus Ram จะเห็นผลดีกว่าละม้างงงครับ

ปล.ใส่การ์ดจอ 2 ตัวไป Fps ก็ไม่ได้เพิ่มขึ้นมาจนคุ้มกับเงินที่เสียไปหรอกนะครับ (ความคิดส่วนตัวนะครับ)

Comment

Working...
    X