Announcement

Collapse
No announcement yet.

จับคู้ บอร์ด+ซีพียู ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จับคู้ บอร์ด+ซีพียู ให้ทีครับ

อ้าวกรำ หัวข้อพิมผิดซะงั้น - -
    คือ ชอบค่าย AMD แต่บอร์ด AMD มีให้เลือกน้อยมาก เลยจับคู่เปรียบเทียบให้ดู ท่านใดพอแนะนำได้ช่วยทีครับ

1.AMD M/B GIGABYTE MA790GP DS4H + AM2 6000+ cl 1m

2.Intel M/B GigaByte GA-EP45-UD3R + E8400

2 ชุด ราคาพอๆกัน แต่อยากรู้ว่าชุดไหนแรง+คุ้มก่ากัน

ขอบคุงล่วงหน้างับ

2.Intel M/B GigaByte GA-EP45-UD3R + E8400

Comment

ชุด2 คอนเฟิร์ม!

Comment

ชุึด 2 แรงกว่า

เถียงสิ

Comment

2.Intel M/B GigaByte GA-EP45-UD3R + E8400 แรงกว่าพอสมควร

แต่ชอบตัวใหนก็เอาตัวนั้น เทอะ ใช้แล้วสบายใจนะ

Comment

2......confirm!

Comment

มาคอนเฟิร์มด้วย อิอิ ชุดสองคักๆ

Comment

1. ถูกกว่า
                2. แรงกว่า

เลือกเอา

Comment

แล้วถ้า ชุด 1 เป็น 4 หัวหล่ะครับ จะแรงก่า ชุด 2 มั้ย

ขอบคุณทุกความคิดเห็นงับ

Comment

Originally posted by nightno1 View Post
                    แล้วถ้า ชุด 1 เป็น 4 หัวหล่ะครับ จะแรงก่า ชุด 2 มั้ย

ขอบคุณทุกความคิดเห็นงับ
                    ขึ้นอยู่กับงานที่ทำ
                    ถ้า Rander / Encode แปลงไฟล์ CPU 3 หรือ 4 หัว ดีกว่า ชุด 2 แน่นอน
                    แต่ถ้าใช้เล่นๆ ทั่วไปหรือเกมส์ ชุด2 แรงกว่าทั้งหมด (เว้นเกมส์ที่ Support 4 Core)

Comment

Working...
                    X