Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1950Pro ใช้กับบอร์ดไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1950Pro ใช้กับบอร์ดไรดีคับ

คือว่าตอนนี้ผมกำลังจะซื้อคอมใหม่อ่ะคับ ไอ้เครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้มันก็อายุมากแล้ว
    แต่ตอนนี้ยังเลือกเมนบอร์ดไม่ได้เลย

สเปกที่ผมคิดไว้คือ
    Intel Core 2 Duo E6300
    Shapphire Radeon X1950pro 256MB DDR3
    Kingston 667MHz 512MB*2 หรือ Corsair 667MHz 512MB*2(เลือกไม่ถูกฮะ ช่วยเลือกที)
    Seagate 160GB SATA2

เหลือก็แต่บอร์ดนี่แหละฮะ เลือกไม่ถูก เลยมาขอความคิดคิดเห็นจากพี่ๆOverclockzoneของเรา
    ขอที่ราคาไม่เกิน9000นะคับ

อ้อ ลืมบอกไป
    ผมใช้ทำงาน+เล่นเกม+ดูหนัง ฟังเพลง

ขอให้พี่ๆที่ตอบคำถามผมรวยๆกันทุกคนเลยนะคับ พอรวยแล้วจะได้แรงๆ
    ขอคุณล่วงหน้าคับ

p5b Deluxe แจ่มสุด
    เพราะบอร์ดมันรองรับ ati

Comment

แล้วราคามันเท่าไหร่อ่ะคับ

Comment

งบขนาดนี้ มอง ASUS P5B Deluxe เลยครับ
        ประมาณ 7 พันกว่าบาทครับ

Comment

แล้วมันจะใช้กับ P5N32-E SLI Plus ได้ป่าวคับ อันนี้แค่อยากรู้เฉยๆนะว่ามันจะใช้กับบอร์ดSLIได้ป่าว

Comment

จะใช้Shapphire Radeon X1950pro 256MB DDR3แล้วจะซื้อบอร์ดSLIไปทำไมล่ะ งง

Comment

ใช้กับบอร์ดผมดีที่สุด

Comment

DS3 เป็นคำตอบสุดท้ายครบ

Comment

บอร์ดที่มี Pci-Ex ครับ ^^"

อ่าว...ไม่ขำหรอ -o-"

Comment

Originally posted by social View Post
                    จะใช้Shapphire Radeon X1950pro 256MB DDR3แล้วจะซื้อบอร์ดSLIไปทำไมล่ะ งง
                    ไม่ได้จะใช้หรอกคับ แค่อยากรู้ว่ามันจะใช้กันได้ป่าว? ก็เท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by Bojang View Post
                      คือว่าตอนนี้ผมกำลังจะซื้อคอมใหม่อ่ะคับ ไอ้เครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้มันก็อายุมากแล้ว
                      แต่ตอนนี้ยังเลือกเมนบอร์ดไม่ได้เลย

สเปกที่ผมคิดไว้คือ
                      Intel Core 2 Duo E6300
                      Shapphire Radeon X1950pro 256MB DDR3
                      Kingston 667MHz 512MB*2 หรือ Corsair 667MHz 512MB*2(เลือกไม่ถูกฮะ ช่วยเลือกที)
                      Seagate 160GB SATA2

เหลือก็แต่บอร์ดนี่แหละฮะ เลือกไม่ถูก เลยมาขอความคิดคิดเห็นจากพี่ๆOverclockzoneของเรา
                      ขอที่ราคาไม่เกิน9000นะคับ

อ้อ ลืมบอกไป
                      ผมใช้ทำงาน+เล่นเกม+ดูหนัง ฟังเพลง

ขอให้พี่ๆที่ตอบคำถามผมรวยๆกันทุกคนเลยนะคับ พอรวยแล้วจะได้แรงๆ
                      ขอคุณล่วงหน้าคับ
                      ขอแนะนำครับ Gigabyte DS4 r.2 ครับ
                      ผมยังอยากจะเปลี่ยน VGA อยู่เลยครับ อยากจะไปเล่นของ ATI นะครับ

Comment

งบตั้ง9000แน่ะ อิจฉาจริงๆ เล่นcommandoไปเลย8พันแก่ๆ

Comment

Working...
                        X