Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนทะลุ 100 องศา?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนทะลุ 100 องศา?

ช่วยดูให้ทีครับ ตามรูปที่วงไว้ ทำไมมันขึ้นเยอะจังครับ
    Attached Files

หู.....รอข้างล่างเดี๋ยวมา

Comment

มันเพี้ยนมั้ง

Comment

เพี้ยนแน่ๆคับ

Comment

เออ อาการนี้ น่าจะเป็นมาจาก Sensor บน M/B มันคำนวนพลาด ผลออกมาที่ TMPIN1 เลยดูสูงลิ้ว ขึ้นสุดๆที่ตัวเลขสูงสุดของM/Bที่เค้าเผื่อมาให้ 127องศาC

จะดูความร้อน Core ของ CPU จริงๆ ดูที่ Core #0 และ Core #1 ครับ อันนี้ของจริง 41องศาC กับ 37องศาC ปกติครับ สบายใจได้

ถ้าจะให้ TMPIN1 ลดตัวเลขลงมา ลองปรับมาที่ FSB 218MHz ดูครับ
          หรือ ถ้าสูงกว่านั้นลองดูว่าค่าFSBช่วงไหนที่ตัวเลข ไม่พุ่งสูงเกินไปจนติดเพดานสูงสุด 127 ของM/B

รอชมท่านอื่นมาตอบอีกที่ครับ...ผมไม่แน่ใจ้ว่า Sensor เค้าคำนวนยังงัย ค่ามันเลยผิดพลาดไปเยอะมาก
          Last edited by tonghadyai; 20 Dec 2008, 09:06:39.

Comment

ร้อนแรงจริงๆ หึหึ ถ้าความร้อนจริงๆขนาดนี้ ผมว่ายังไม่ทันเช็คความร้อน มันดับไปก่อนแล้ว - -'
            ลองจับซิ้งค์ดูก่อนครับ ผมเคยร้อนถึงขนาดนี้แหล่ะ แต่ตอนนั้นลืมเสียบพัดลม ตกใจหมดนึกว่าพี่แกแต๊บไประ
            ซิ้งค์งี้ร้อนมหาร้อนเลย

Comment

ไม่รู้บอร์ดผมมันไกล้จะไปรึยัง เล่นเกมสะดุดตลอดทั้งที่เกมมันก็เป็นเกมเด็กๆ
              อ่อ มีอยู่เกมนึงที่ลองเอามาเทสคือ Bioshock ปรับสุดๆ ปรากฎว่าเล่นลื่นหัวทิ่ม -*-
              Last edited by neogear; 20 Dec 2008, 09:25:11.

Comment

ผมว่านะ โปรเเกรมมันเพี้ยนอ่ะ

ไปซื้อตัววัดอุณหภูมิมาดีก่า เเน่นอนกว่า ตัวบอกอุณหภูมิ เเบบเเยก

Comment

เอาเป็ดไปย่างๆๆๆซะ เห้อๆๆๆๆ

Comment

ใ้ช้บอร์ดของอาไรคับ

Comment

เอาเทอร์โฒมิเตอร์มาจิ้มดีกว่า

เจ้าโปรแกรมวัดพวกนี้ ไม่แน่นอนเท่าไร

Comment

ไม่ใช้ censor ที่บอร์ดแน่นอน ถ้าขึ้นขนาดนั้นเครื่องดับไปแล้ว น่าจะเป็นโปรแกรมมันเพี้ยน ครับ

Comment

อุณหภูมิมั่วครับ

ถ้าร้อนขนาดนั้นดับไปแล้ว

Comment

Originally posted by boyro View Post
                            เอาเป็ดไปย่างๆๆๆซะ เห้อๆๆๆๆ
                            เห็นด้วยครับ อิอิ ร้อนขนาดนั้น หุงข้าวยังไหม่้เลย

Comment

เอานิ้วไปจับดูคับ ถ้าร้อนขนาดนั้นจับไม่ได้แน่นอน

Comment

Working...
                              X