Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเเก้ไขให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเเก้ไขให้หน่อยครับ

เปิดเครื่องเป็นเเบบนี้ ทุกครั้งเเ้ก้ไขไงครับ.....

รูปครับ

เเก้ไขไม่ได้ช่วยหน่อยครับ
    Attached Files

Comment

สปายแวร์ ครับ น่าจะแน่ๆนอนๆเลยครับผม

Comment

รูปมันดูไม่ชัดนะครับ แต่ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดนะ มันจะถามหาไฟล์ เพื่อที่จะเรียกมาไช้ทุกครั้งที่เรื่อม windows ขึ้นมาไหม่ ถ้าใช้ มันจะมีคำประมาณว่า can not แล้วก็ซื่อไฟล์ที่มันต้องการเรียกไช้

ถ้าไช้ วิธีแก้คือ เข้า RUN พิม regedit แล้วเข้าไปที่
        HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run ทางด้านขวามือหาซื่อไฟล์ที่มันเรียกแล้วก็ลบมันซะ
        HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run ทางด้านขวามือหาซื่อไฟล์ที่มันเรียกแล้วก็ลบมันซะ
        เท่านี้ก็หายครับ

Comment

ขอบคุณครับ ท่าน...Tracked..

Comment

Working...
          X