Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ ลงแล้ว เข้า SF ไม่ได้ครับ ขอคำแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ ลงแล้ว เข้า SF ไม่ได้ครับ ขอคำแนะนำหน่อย

สเปคนี้ ลงแล้ว เข้า SF ไม่ได้ครับ ขอคำแนะนำหน่อย

หรือผมต้องเพิ่มตรงไหนครับ XP1700+ วิ่งได้ 1.47 กว่าๆเอง

ขึ้นมาบอกว่า ไม่พบ 3DDirect อะไรสักอย่าง ลงผ่านหมดนะครับ

ลง ActiveX แล้ว

การ์ดจอ FX5500 ครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

อัพเดท DirectX ดูครับ

Comment

อัพเป็น 9.0C แล้วก็ยังเข้าเกมไม่ได้เลยครับ

อยากลอง10.0 แต่ไม่กล้าครับ กล้วการ์ดจอไม่ถึง

พี่ๆพอทราบวิธีให้ CPU มันวิ่งได้เต็ม 1.7 หรือเปล่าครับ

Comment

เก่าน่าดูเลยอ่า .. ถ้าจะเล่นไม่ได้เพราะ hardware ผมว่าเป็นที่การ์ดจออ่า ..

Comment

อยากให้วิ่งเต็มๆลองไปเคลียBIOSดูคับให้เป็นAUTOในส่วนของCPU
          แล้วรายงานผมคับ

Comment

1700+ ไม่ได้เเปลว่าวิ่ง 1.7 นะครับอยากนั้นต้อง OC เเล้วละครับ ถ้ามันเป็นอย่างนั้นอยู่เเล้ว
            ต้องดูว่าวิ่งเท่าไหร่

ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์นะ ติดตั่งใหม่ดูโหลดจากเว็บหลักเลย

ไม่งั้น 6000+ ก็วิ่ง 6.0 Ghz นะสิครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
              1700+ ไม่ได้เเปลว่าวิ่ง 1.7 นะครับอยากนั้นต้อง OC เเล้วละครับ ถ้ามันเป็นอย่างนั้นอยู่เเล้ว
              ต้องดูว่าวิ่งเท่าไหร่

ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์นะ ติดตั่งใหม่ดูโหลดจากเว็บหลักเลย

ไม่งั้น 6000+ ก็วิ่ง 6.0 Ghz นะสิครับ

คือมันไม่ใช่อย่างนั้นครับ

เมื่อก่อน มันเคยวิ่งได้ 1.7 พอผมเปลี่ยนการ์ดจอ จาก FX5200 มาใส่ S3 Trio PCIธรรมดา

มันเหลือแค่ 1.47 เท่าทุกวันนี้คัรบ

เปลี่ยนกลับมาใส่ FX5500 ก็ไม่วิ่ง 1.7 เท่าเก่าครับ

ตอนเคลียร์ไบออสนี่ต้องเข้าไปที่ไหนครับ ตอนบูทเครื่องกด Delete หรือเปล่า

Comment

ถอดเครื่องได้ไหมครับ เห็นถ่านก้อนเล็ก ๆ เท่าเหรียญ 5ไหม ถอดออกมาทิ้งไว้ 5 นาทีนะครับเเล้วใส่เข้าไปใหม่

Comment

ให้ถอดถ่านไบออสเหรอครับ

โอเคครับผม

ขอบคุณครับ

Comment

ลองแล้วเมื่อวาน ก็วิ่ง 1.47 เหมียนเดิม

สงสัยผมต้องหา FX5200 ตัวเก่ามาลองแล้ว เผื่อจะวิ่งเต็ม 1.7

พี่ๆคนอื่นๆ พอจะแนะนำได้หรือเปล่าครับ ทำยังไงให้มันวิ่งเต็มๆ

Comment

Originally posted by odyssey View Post
                      เก่าน่าดูเลยอ่า .. ถ้าจะเล่นไม่ได้เพราะ hardware ผมว่าเป็นที่การ์ดจออ่า ..
                      ร้านเกมส์ที่ผมเล่น fx5500 บางเครื่อง fx5200 ลื่นครับ สบายมาก กับ sf

Comment

ถอดไดร์เวอร์การ์จอและdirecX แล้วลองติดตั้งใหม่

CPU วิ่งได้เท่านั้นถูกแล้วครับ ตัวที่วิ่ง 1.7 จะเป็น 2100+

http://www.dealtime.com/-20147223 << 1700+
                        http://www.dealtime.com/xPO-AMD-Athl...GHz-AXP2100BOX << 2100+
                        Last edited by amcrew; 21 Dec 2008, 14:55:41. Reason: เพิ่มลิ้งค์

Comment

สงสัยที่วิ่ง1.7 เค้าจาไปocให้มั้งง

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                            สงสัยที่วิ่ง1.7 เค้าจาไปocให้มั้งง
                            ถ้า oc ไป 1.7 วินโดว์จะเห็นเป็น 2100+ มั้งถ้าจำไม่ผิด

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

ผมลองปรับบัส แล้วสุดๆได้ 133/133 ครับ

ว่าจะลองปรับไฟ กำลังชั่งใจอยู่

Comment

Working...
                              X