Announcement

Collapse
No announcement yet.

### Deepcool เย็นชื่นใจ ..หึหึ ###

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ### Deepcool เย็นชื่นใจ ..หึหึ ###

เมื่อวานนี้ไปเดินเซียร์ก็ไปหาซิ้งที่คุณ destinyair เอามาโชว์ แม่เจ้าเดินมาเกือบทั้งเซียร์ครับ กว่าจะหาเจอ นี่เลย Deepcool ALPHA 200 PLUS

จากเดิมซิ้ง intel ธรรมดามาจาก E7300 เป็นอะไรที่ห่วยแตกมากๆ ประมาณว่าเป็นชิ้นเดียวกันทั้งหมด ไม่มีแกนเงิน แกนทองแดงอะไรทั้งสิ้น อลูมีเนียมล้วนๆ อุณหภูมิห้องประมาณ 32 Idle ประมาณ 28 C ไม่เคยเกินนี้ แต่ลองใช้ซิ้งของ Deepcool Idle อยู่ที่ 19C ลดลงมาเยอะเลย ดีแ ฮะ ถูกแต่เย็น

แต่ใช่ว่าจะไม่มีข้อเสียนะครับ ข้อเสียคือ พัดลมมันโครตแรงเลย ดังพอสมควร ก็เลยเปลี่ยนไปใช้พัดลม AF8 8ซม. ของ AC เนียนเลยใส่ได้พอดีเป๊ะ เหมือนของเดิม เงียบกริบเลยคราวนี้ สำหรับใ ครที่อยากได้ของดีราคาถูกก็แนะนำเลยครับ ตัวนี้แน่นอน ปล ผมไม่ได้เทส Oc นะครับต้องไปส่งโน้ตบุค ขายออกซะที เด๋วว่างจะมาเทส Oc ไห้ดู

ตัวเป็นๆ ไม่ได้ถ่ายมาคับ ไมไ่ด้คิดว่าจะเอามาไห้ดูกัน

ตอนทาซิลิโคนแล้ว ลืมถ่ายก่อน ไม่อยากเช็ดออก.. แพง จริงๆ หน้าสัมผัสใสปิ๊งเหมือนกันนะ

สุดท้ายใครมี 8800 Gt อยากลดเสป็ค มาแลก 9600 ผมนะครับ + ตังให้
    Last edited by maitalk; 12 Mar 2009, 10:57:58.

อาจจะไม่ใช่เพราะซิ้งดีก็ได้นะท่าน ที่มันลดลงเยอะแบบนั้นอาจเพราะ2 วันนี้อากาศเริ่มเย็นลง

Comment

โอ้ แหล่มเลยท่าน บ้านนอกอย่างเรา ใด้แต่มองตาปริบๆ อีกแล้ว

Comment

นั้นสิสองสามวันนี้มันหนาว

Comment

มัยมันราคาถูกจัง จะได้ไปเดินหาซื้อมั่ง

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
            อาจจะไม่ใช่เพราะซิ้งดีก็ได้นะท่าน ที่มันลดลงเยอะแบบนั้นอาจเพราะ2 วันนี้อากาศเริ่มเย็นลง
            ผมลองเทียบกับซิ้งสต๊อกเดิมๆ น่ะครับ ใช้เวลาถอดเปลี่ยนไม่ถึง 10 นาที

Comment

ไม่ต้องสืบแล้วครับ เสียงดังแน่นอน อิอิ

Comment

ถูกดี

Comment

วะว้าวๆๆๆๆน่าสนครับๆ แต่คล้ายๆซิงค์เดิมเลยแหะ

Comment

ดันๆ น่าสน ว่าแต่ใช้กับ 478 ได้ปะ

Comment

ราคาน่าสนแหะ

Comment

ยี่ห้อนี้ ไม่แพงครับ ทำสวยด้วย ^^

Comment

Working...
                        X