Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบอยู่ 23000 นะค่ะอยากได้มาไว้เล่นเกมส์แนะนำหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบอยู่ 23000 นะค่ะอยากได้มาไว้เล่นเกมส์แนะนำหน่อยค่ะ

ไม่เอาของเอเซอรืนะค่ะ กับ เบนคิว โทษที่ค่ะลืมบอก เป็น notebook ขอยี้ห้อ asus hp compaq toshiba มีงบ 23000 นค่ะ ขอทั้ง intel and amd นะค่ะ
    Last edited by kipzaza; 20 Dec 2008, 10:42:45.

Laptop หรือ ครับ
    Asus กับ Atec แต่ผมว่า Atec หน้าสนกว่าครับ
    ส่วน Acer อย่านะ มันต้องเขาศูนย์ของมันอยางเดียว
    Last edited by papaa_; 20 Dec 2008, 12:52:08.

Comment

ถ้าเน้นเล่นเกมแต่งบเท่านี้แล้วไม่เอา benq ผมว่าซื้อคอมตั้งโต๊ะดีกว่าครับ

Comment

ในงบนี้ หาได้แต่ VGA ระดับกลางนะครับ
        แต่ระดับกลาง ก็ใช่ว่าจะเล่นเกมไม่ได้ หนำซ้ำยังเล่นได้ดีด้วยครับ
        เพียงแต่ชื่อก็กลางนะครับ เล่นเกมแรงๆก็ต้องปรับแบบกลางๆ ( ฮา )

ต้องถามว่าคุณ ชอบเล่นเกมขนาดไหน ใน PC มันแบ่งได้เป็นพวกเกมออนไลน์ทั่วไป
        กับฮาร์ดคอเกม ถ้าคุณเป็นเกมเมอร์ ! ตัวจริงเสียงจริง กระหน่ำฮาร์ดคอเกมเป็นหลัก
        ไม่ชอบให้เสียอรรถรสแม้แต่น้อยในการเล่นเกม ผมว่าในราคาที่คุณรีเควสมา ตอบโจทย์
        ไมไ่ด้แ้ม้แต่เครื่องเดียวครับในช่วงนี้
        แต่ถ้าคุณเล่นเกมแบบ ออนไลน์ ชอบฮาร์ดคอเพียงแค่เล่นเอาสนุกๆ ไม่วอรี่มากมาย
        ราคานี้ ก็หา VGA ที่เป็น ATI Radeon HD3450 ไม่ก็ nVidia GeForce 9300M GS

สำหรับ Ati ก็มี Presario CQ40-104AX ครับ
        สำหรับ nVidia ก็ F8SG-4P049 ( เกินงบมานิดหน่อย )

ความจริง พวก GeForce 8400M GS ก็มีในระหว่างช่วงราคานี้่เยอะนะครับ ซึุ่งประสิทธิภาพ
        มันก็เท่ากับ 9300 GS แต่ไม่รู็ว่าจะมีปัญหา Heat Cycle รเปล่า เลยไม่แนะนำ

Comment

เจอท่าน pattyna อีกแล้ว

ผมเห็นสอดคล้องกับท่านนะ โดยเฉพาะ GF 8400 น่ะครับ หลีกได้ก็ดีครับ

Comment

ขอบคุณคุณ thammadamn ครับ
            ร่วมด้วยช่วยกัน ช่วยเหลือผู้ที่กำำลังประสบปัญหาลังเล
            หรือต้องการข้อมูล ด้วยความรู้ที่มีกันเถอะครับ

Comment

Working...
            X