Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยสอนOverclock กับ spec นี้หน้อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยสอนOverclock กับ spec นี้หน้อยครับ

ช้วยสอนOverclock กับ spec นี้หน้อยครับ

CPU Core2 Duo E8400 3.00GHz / LGA775 / 1333 MHz / 6MB / 45nm
    M/B GIGABYTE GA-EP45-UD3P P45+ICH10R
    RAM G.Skill F2-8500CL5D-4GB PK 4GB 1066MHz (2GBx2) 5-5-5-15
    VGA PowerColor HD4850 PCS+ 512MB DDR3

ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ
    เห็นเพื่อนบอกต้องเข้าไปทำที่ BIOS แต่ไม่มีความรู้เพราะเพื่อนบอกต้อง Set ที่ RAM ด้วยและตัวคูณ CPU

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

400*9 auto หมด อิอิ fix ไฟแรมกับ cl แล้วก็ทดแรมให้มันวิ่งใกล้ๆสเป็กหน่อย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

E8400 วิ่งบน UD3P แรม 4GB 1066

สเปคใกล้เคียงแฮะ CPU+RAM เหมือนกัน

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          E8400 วิ่งบน UD3P แรม 4GB 1066

สเปคใกล้เคียงแฮะ CPU+RAM เหมือนกัน
          เมื่อวานไปวนเวียนห้องมือ2 ตามที่ท่านแนะนำมา
          สยดสยองน่ากลัว กระทู้งานเข้าเกือบสิบ
          แต่ได้แรมใหม่ขายแรมเก่าได้แระ พรุ้งนี้ไปส่งของ หุหุ

ท่าน จขกท. อ่านกระทู้ปักหมุด งัดคู่มือมาอ่าน เปิดฝาเคสรอเลย 2วันแรง

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
            400*9 auto หมด อิอิ fix ไฟแรมกับ cl แล้วก็ทดแรมให้มันวิ่งใกล้ๆสเป็กหน่อย
            ผมลองตามที่บอกแล้วครับเครื่องเปิดไม่ติดเลย
            แต่ไปปรับแค่สองที่คือ ปรับจาก 8.5 ---เป็น 9
            และ จาก333 ---เป็น 400
            400*9
            แต่เปิดไม่ติดเลย

แต่ตรงที่พี่บอกให้ fix ไฟแรมหาไม่เจอครับ แล้วก็ cl คืออะไรครับหาไม่เจอเหมือนกัน
            อาจเป็นเพราะสองจุดนี้ที่ทำให้เปิดไม่ได้ แนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
              เมื่อวานไปวนเวียนห้องมือ2 ตามที่ท่านแนะนำมา
              สยดสยองน่ากลัว กระทู้งานเข้าเกือบสิบ
              แต่ได้แรมใหม่ขายแรมเก่าได้แระ พรุ้งนี้ไปส่งของ หุหุ

ท่าน จขกท. อ่านกระทู้ปักหมุด งัดคู่มือมาอ่าน เปิดฝาเคสรอเลย 2วันแรง
              ช่วงใกล้ปีใหม่... คนเทขายสินค้าเยอะ คนซื้อก็อยากได้เพราะราคาถูก งานก็เลยเข้าง่าย

ช่วงหลังปีใหม่... คนมีเงินจับจ่ายใช้สอยมากขึ้น คนขายก็ลดราคาล่อใจ อันนี้ก็งานเข้าง่าย

สรุปงานเข้าได้ 365 วัน ถ้าไม่รอบคอบ

อย่าลืมเอาผลเทสลง extreme zone นะครับ จะตามไปดู อิอิ

Comment

แรมตัวนี้ต้องรอคู่มันอีกพักใหญ่ๆคับ E84อ่ะผมหมดตังค์แระ
                ไปโชว์เสี่ยว ห้องextreme มา 3กระทู้แล้วไปดูมายังคับ

GA-EP45-UD3P + e84 ใครเคยใช้มาบอก จขกท. หน่อยจิ
                400*9 ไม่น่ายากเย็นอะไร

Comment

อ่า

ผมใช้ใกล้เคียงนี้อ้ะ

แต่ไม่รุจากบอกท่านยังไงครับ เอาเป็นว่าท่านช่วยถ่ายรูปหน้าไบออสมาให้ดูหน่อยครับ

เด๋วจะจัดให้ครับ

ปล.มาแล้วนะท่านฮูก อิอิอิ

Comment

คู่นี้ผมว่า อาจมีถึง 4.7 อิอิ เด๋วได้ซิ้งใหม่ก่อนจะลองดัน
                    E7300 ไปให้เกิน 4.5 เลย อิอิ ซิ้งเดิมตอนนี้ร้อนมากมาย
                    อัดไฟ 1.68 ถ้าอัด1.7 เมนบอร์ดร้องตั้งแต่โหลดไบออสเลย
                    พอดีตั้งไว้ ถ้า CPU เกิน 80 ให้ร้องเตือน อิอิ

Comment

Working...
                    X