Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องทดแรม 1:1 ทำไมได้BWมากกว่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่องทดแรม 1:1 ทำไมได้BWมากกว่าครับ?

ก่อนหน้านี้เล่น 1:1 bus 560*8 6-6-6-18 ได้ bw ตามรูป แต่เมื่อวานลองเล่นดูอีกแบบ 480*9 Ram bus 576 มั้ง 6-6-6-18 กลับได้ bw ลดต่ำลงทุกตัว อยากทราบว่าไหงเป็นแบบนั้นครับ? อันนี่แค่เทสBW แรมวัดกันอย่างเดียวไม่ใช่เทสอื่นๆ

ถ้าลากบัสไป 560 1:1 แล้วผมว่ายังไง system โดยรวมก็แรงกว่าทดแรมขึ้นอีกนะครับ

Comment

bus 560 cl 5 ไม่ได้เหรองับ คะแนนน่าจะพรุ่งปรู๊ดๆๆๆ

Comment

อันนั้นถ้าเทสอย่างอื่นแน่นอนครับ fsb กระจาย แต่นี่วัดแค่เทส bw ผมเลยสงสัยหน่ะครับ

อุๆ 560 cl5 เอาแรมมาให้ผมสิ 4GB นะครับไม่ใช่2gb เหอๆ อีกอย่างแรมคู่นี้แค่2000- อ่ะ

Comment

Working...
        X