Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver มีผลทำให้การ์ดจอร้อนขึ้นไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver มีผลทำให้การ์ดจอร้อนขึ้นไหม ครับ

หมายถึง ถ้าเราเปลี่ยนversion driver ที่สูงขึ้น จะมีผลทำให้การ์ดจอร้อนขึ้นไหมครับ คือว่ารู้สึกพอเปลี่ยน version แล้วมันร้อนขึ้น ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่า ตอนแรกใช้ 177.79 เปิดมา จะอยู่ราวๆ 44-46 fullload ไม่เกิน 65 แต่พอมาใช้ 180.48 เปิดมา 48 full 71-73 ไม่รู้ว่าคิดไปเอง เพราะว่าวันนี้มันร้อนๆ อุณภูมิห้องเลยไม่คงที่ หรือว่าเกี่ยวกับversion driver เลยมาถาม ขอผู้รู้แนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับผม -/\-

มันก็มีสว่นแต่ไม่มากขนาดนั่้น ถามก่อนว่าใช้มานานหรือยังเอาออกมาทำความสะอาดบางหรือเปล่าครับ ? แลว้ Full load โปรแกรมหรือเกมเดียวกันหรือเปล่า ?

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
      มันก็มีสว่นแต่ไม่มากขนาดนั่้น ถามก่อนว่าใช้มานานหรือยังเอาออกมาทำความสะอาดบางหรือเปล่าครับ ? แลว้ Full load โปรแกรมหรือเกมเดียวกันหรือเปล่า ?
      ไม่นานครับยังไม่ถึงเดือนเลยครับ ลองกับเกมเดียวกันครับ แต่วันอากาศในห้องร้อนกว่าทุกๆวันจะเกี่ยวป่าวครับ

แต่ตัว 180.48 ก็เห็นคนใช้เยอะ ก็คิดว่าคงไม่น่าจะเป็นปัญหา รึว่าจะไปใช้ 178.24 ดีครับ เวอร์นี้เห็นเขาเสถียน จริงเปล่าครับ ?

แต่เวอร์ชั่นที่มากับแผ่นdriver การ์ดจอ เป็น 178.13

แต่มากับเครื่องดันเป็น 177.79 ซะงั้นไม่รู้ที่ร้านลงจากไหนให้ แต่ก็ใช้ดี ไม่น่าเปลี่ยนเลย ><

Comment

178.24 เสถียรเหรออืมคงใช่กับวิสต้าครับ แต่กับอย่างอื่นผมไม่ทราบ XP ผมใช้ 178.24 แล้วมีปัญหานะ *-* 177.79 ผมว่าสเถียรสุดสำหรับ XP ไม่มีปัญหากับเกมส่วนใหญ่

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
          178.24 เสถียรเหรออืมคงใช่กับวิสต้าครับ แต่กับอย่างอื่นผมไม่ทราบ XP ผมใช้ 178.24 แล้วมีปัญหานะ *-* 177.79 ผมว่าสเถียรสุดสำหรับ XP ไม่มีปัญหากับเกมส่วนใหญ่
          ผมก็ใช้ XP ครับ งั้นผมควรจะไปหา 177.79 มาใช้อย่างเดิมใช่ไหมครับ รบกวนถามว่า ไปหาจาก เวป nvidia เจอเป็น

GeForce Release 177 BETA
          Version: 177.79

กับ

GeForce Release 177 WHQL Candidate
          Version: 177.79

มันต่างกันตรงไหนครับ แล้วใช้อันไหนดีครับ ขอบคุณครับ
          Last edited by tg1985; 20 Dec 2008, 19:57:26.

Comment

-*- มันก็อันเดียวกันละครับใช้ไปเถอะตัวนั้นสเถียรครับตอนผมใช้ XP กับ 9800GT

Comment

driver มีผลทุกอย่างคับ ถ้าตั้งใจเขียน driver ให้ 8800GT ช้ากว่า 8500GT ยังทำได้เลยคับ สำคัญนะคับ

Comment

เข้าใจครับ - - แต่ 177.79 เหมือนกันก็อิม แล้วถ้าเขาทำยังงั้นก็คงเลิกขายรุ่น top top ไปดีกว่าครับ

Comment

งั้นเดี๋ยวผมลอง 180.48 ไปก่อนละกัน ถ้ามีปัญหาจริงๆ ก็จะกลับมาใช้ 177.79 แล้วกันครับ

Comment

ผมใช้ 9800GTX

เมื่อก่อนคับผมใช้ 178.24_geforce_winxp_32bit_english_whql ไม่มีปัญหาอะไร

ใช้ร่วมกับ โปรแกรม ASUS Smartdoctor ( ผมใช้คุมรอบพัดลมตามอุณหภูมิ + เตือนเมื่อการ์ดจอมันร้อนถึงที่เราตั้งใว้ )

ก้อใช้ได้ด้วยกันเป็นอย่างดี

แต่พอมาเปลี่ยนเป็น 180.48_geforce_winxp_32bit_english_whql

ปัญหาคือมันไม่สามารถใช้ร่วมกับ ASUS Smartdoctor ได้เลยคับ เลยทำให้ร้อนขึ้น

......................

ผมเลยต้องเปลี่ยนไปใช้ RivaTuner แทนซึ่งเท่าที่ผมหาแล้วไม่มี Mode คุมรอบพัดลม ตามอุณหภูมิ ครับ

...............

ท่าน tg1985 เป็นอาการคล้ายๆผมหรือป่าวครับ

...........

ปล. ท่านใด มีวิธีทำให้ตัว ASUS Smartdoctor ทำงานร่วมกับ 180.48_geforce_winxp_32

bit_english_whql ได้ผมรบกวนช่วยชี้แนะด้วยน๊ะครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

---------------------------------------------------------

Comment

ของผมใช้ Evga อะครับ ไม่ทราบว่ามีระบบ ปรับพัดลมตามอุณหภูมิแบบของasusรึเปล่า ใครรู้บอกทีครับ ><

Comment

-*- Smartdoctor คงต้องรอเวอร์ชั่นใหม่ละมั้งครับ ผมว่านะ

Comment

งึมๆครับ

Comment

แหะๆ

Comment

Working...
                            X