Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมทดสอบความนิ่งของการจ่ายไฟจากpsuมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมทดสอบความนิ่งของการจ่ายไฟจากpsuมั้ยครับ

ขอบคุณครับบบ

OCCT ไง

ไม่งั้นก็ Othos / Prime95 แล้วใช้ SpeedFan ดูกราฟเอา

ไม่งั้นก็ everest ไปเลย

Comment

ดูไฟในไบออสแม่นที่สุดคับ

Comment

OCCTเลยครับ เทสจบมีกราฟแสดงความนิ่งให้ดูด้วย
        เวอร์ชั่นใหม่3.0โหดเอาเรื่องทีเดียว ลองหามาเทสดูครับ

Comment

หุๆๆๆ หาโปรแกรมอะไรก็ได้หล่ะครับที่บันทึก log ของไฟฟ้า
          รับโปรแรม กิน CPU หนักๆ

ยังไม่พอ รันพวกโปรแกรมที่กิน GPU หนักๆด้วย

เอ้ ... HDD ด้วยดีป่าว เหอๆๆๆ ล้อเล่นครับแค่ CPU+GPU ก็หนาวๆหล่ะ

Comment

บอกก่อนนะครับว่า OCCT ใชักับบอร์ด Gigabyte ไม่ได้ในบางรุ่น

เซ็นเซอร์เพี้ยน

Comment

ooct เทสได้ดีครับ เหมาะกับการทดสอบในการ oc ได้ดี

Comment

ใช้ OCCT เทสครับ
                มันจะสร้างกราฟแรงดันไฟ 3.3 5 12V Vcore ออกมาให้หมดว่า PSU เราจะจ่ายแกว่งขนาดไหน
                และยังแถมกราฟอุณหภูมิ CPU เวลา FullLoad ให้ด้วยครับ

Comment

ใช้โปรแกรมก็ต้องดูว่าบอร์ดนั้น เซ็นเซอร์เพี้ยนด้วยเปล่านะ เจอหลายตัวแล้วว่าไฟในโปรแกรมวัดได้ออกมาตกมาก

ทั้งที่แต่ก่อนไม่เคยตก เอา Mulit Meter จิ้มวัดเลย อิอิ ซื้อที่อมรตัวไม่กี่ร้อยก็ยังพอวัดได้แล้วอ่ะครับ

แนะนำเฉยๆ ไม่ได้บอกให้ทำตามนะครับ อิอิ

sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                  X