Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis1ด่านสุดท้ายไม่ผ่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis1ด่านสุดท้ายไม่ผ่านครับ

ก้ด่านสุดท้ายอ่ะคับไม่ผ่านที่เราเข้าไปอยู่ในถ้ำไร้น้ำหนักอ่ะคับ ผมก้เข้าไปลึกเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆระหว่างทาง

ก้มีคล้ายๆตัวอะไรสักอย่างสีเขียวจึงยิงตายไปตาทางจนมาถึงห้องๆนึงซึ่งท่านที่เล่นจบแล้วน่าจะพอจะจำ

ได้(พอดีผมเล่นแพทซ์ไทยอ่ะน้ะ) มันเป็นห้องที่มีแผนที่แสดงตำแหน่งทั้งหมดของถ้ำไร้น้ำหนักนี้อยู่อ่ะ

คับ(แผนที่สีส้มแนวตั้งกลางห้อง)ในห้องนั้นก้มีตัวเขียวๆผมก้ยิงจนหมดน้ะ เอ้อลืมบอกไปก่อนจะมาห้องนี้

ได้เราถูกดูดผ่านมาตามท่ออ่ะคับ ที่มันค่อยๆดูดเราเร็วขึ้นเรื่อยๆจนมาถึงห้องนี้อ่ะคับ แล้วไปไงต่อคับ

เห็นห้องข้างๆเป็๋นห้องที่มีตัวใหญ่ๆที่ฆ่าเพื่อนเราตายอยู่หลายๆตัวแต่เข้าไปไม่ได้มันมีบาเรีย ช่วยหน่อย

คับว่าไปทางใหนต่อ?~

ปล.เพราะอยากรู้ตอนจบมากๆ อีกอย่างตอนนี้มึนด้วยไม่รู้จะไปทางใหนต่อมันไร้น้ำหนัก 55+

นึกไม่ค่อยออกอะ
    ลองเซฟรูปมาดูน่าจะละลึกได้ดีขึ้นนะครับ

Comment

จะบอกว่ามันไม่ใช่ด่านสุดท้ายนะครับ

วิธีออกจำไม่ได้เล่นรอบเดียวพอเลยเวียนหัว

Comment

รอผู้รู้

Comment

มั่วๆๆๆไปครับ

แล้วมันจะมีบางจุดต้องรอประตูเปิดด้วยครับ ต้องใจเย็นๆครับ

ปล.ผมก็มั่วจนผ่านครับ อิอิ

Comment

มันไม่ใช่ด่านสุดท้ายครับ
            ที่อธิบายมาพอจะเข้าใจครับ
            ด่านที่มีพวกหุ่นเอเลี่ยนที่กำลังชาร์จไฟอยู่ใช่มั้ยครับ
            จะมีตัวเขียวๆคอยดูแลอยู่(มันอยู่ในอีกด้านของบาเรีย)
            ส่วนเราจะอย่ในห้องใหญ่ๆ
            ลองเดินดูรอบๆครับ มันจะมีทางอยู่
            เข้าไปแล้วเราก็โดนดูด(เหมือนเดิม)
            พอถึงปลายทางเราก็หล่นตุ้บ(ออกมาข้างนอกได้แล้ว เยส)

Comment

ใช่ๆนึกภาพไม่ออกเลยครับ ด่านนั้นไม่ใช่ด่านสุดท้ายถ้าผมจำไม่ผิดด่านสุดท้ายบนเรือครับผม

Comment

ด่านนี้มั่วจนผ่านครับ เวียนหัวมากๆ

Comment

ผ่านตรงบาเรียยังครับ

ตรงที่ติดบาเรียต้องรอสักแบบ บาเรียมันจะหาย แล้วไปต่อ รอบาเรียอันต่อไป ไม่ต้องรีบ

Comment

มุดไปเรื่อยๆครับแล้วมันจะเจอตัวสร้างพลังงานสอยมันซะแล้วประตูจะเปิดครับผม ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าจุดนี้รึปล่าว

Comment

รอจนแท่งชาร์ตพลังมันทำงานเสร็จแล้วประตูจะเปิดเอง เราก็เข้าไปตามนั้นเดี๋ยวก็ผ่านคับ

Comment

เทคนิคง่ายๆนะครับด่านนี้ลมมาทางไหนก็ตามลมไปเลยครับผ่านชัว
                        ผ่านมาหลายรอบและสบายๆกะด่านนี้แต่เซงตอนรอที่มันจะเอาขยะทิ้งงะ
                        แล้วตอนนี้ก็มิสามารถนำรูปมาให้ดูได้เนื่องจากขายคอมทิ้งไปจะสอยตัวใหม่แหะๆ

Comment

สรุปพอยิงตัวเขียวๆตายหมดในห้องใหญ่แล้วเราต้องรอไปสักพักบาเรียหรือประตูจะกางออกใช่ป้ะ?~

ถ้าไม่ผ่านจะไปเล่นwar headต่อเลย 55

Comment

รอแล้วมันจะเปิดเอง มี 3 ชั้นได้มั้ง ไปจนสุดก็ถึงประตูทิ้งขยะ ที่มืดๆสนิทก็รออีก

Comment

"WoW"

Comment

Working...
                              X