Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นเพราะเครื่องหรืออะไรคับ????!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นเพราะเครื่องหรืออะไรคับ????!!!!!!

ผมเล่น GTA4 มะค่อยลื่นเลยอะคับ [ปรับ Texture Quality:Medium,Render Quality:High] เวลาขับรถมันจะกระตุกเล็กน้อยถึงปานกลางอะคับ ไม่รู้เปนที่ CPU หรือ VGA อะคับ อยากเล่นแบบลื่นๆอะคับ แล้วถ้าเปนที่ CPU ผมมอง E8400 ไม่ก้อ Q6600
    อยู่แล้ว ช่วยแนะนำหน่อยคับตัวไหนเอามาเล่นเกมส์ดีกว่ากันคับ นี่ Spec ที่ใช้เล่นอยู่คับ

M/B : Gigabyte EP45 DS3L
    CPU : Core2Duo E7200
    VGA : INNO 9800GTX+
    RAM : OCZ 4/800 REAPER DDR2

ขอบคุณทุกคนคับ

เป็นที่เกมครับ

เเค่นี้ก็เเรงเเล้ว อย่าไปเสียตังซื้อซีพียูใหม่ กับความต่างนิดเดียวเลย

Comment

ผมเล่นแรก ๆ ก็ไม่ลื่นแต่เล่นไปซักพัก ไม่รู้ว่าชินหรือมันสูบ ram ไปเกลี้ยงเครื่องแล้วก็เลยลื่น ๆ

x2 5000+ @ 3.0 กับ HD4850 เป็นคู่ที่ไม่เหมาะกับ gta iv

texture med render สุด ๆ FPS 25-27 ใน benchmark แต่เล่นจริงน่าจะประมาณ 20-25

ไแล้วก็ไม่ต้องไปซื้อ cpu ใหม่หรอกครับ เดี๋ยว patch ใหม่ก็ออกมาแก้ให้

อีกอย่าง graphic detail ใน PC สวยกว่า console ด้วยครับ
      Last edited by VINCEz; 21 Dec 2008, 00:58:04.

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
        ผมเล่นแรก ๆ ก็ไม่ลื่นแต่เล่นไปซักพัก ไม่รู้ว่าชินหรือมันสูบ ram ไปเกลี้ยงเครื่องแล้วก็เลยลื่น ๆ

x2 5000+ @ 3.0 กับ HD4850 เป็นคู่ที่ไม่เหมาะกับ gta iv

texture med render สุด ๆ FPS 25-27 ใน benchmark แต่เล่นจริงน่าจะประมาณ 20-25

ไแล้วก็ไม่ต้องไปซื้อ cpu ใหม่หรอกครับ เดี๋ยว patch ใหม่ก็ออกมาแก้ให้

อีกอย่าง graphic detail ใน PC สวยกว่า console ด้วยครับ
        เยี่ยมไปเลยครับ *-*

Comment

ผมได้เฟรม 20 กว่าๆ แรกว่าหน่วงๆ เดียวนี้ชินซะแล้ว

Comment

โหท่าน spec ท่านเนี้ยก็แรงไม่รู้เรื่องแล้วครับ -*-

e7200 oc ไปซัก 3.6-3.8 ซิสบายๆเลย

Comment

Working...
            X