Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามว่าอากรแบบนี้ PSU พังหรือไม่พอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามว่าอากรแบบนี้ PSU พังหรือไม่พอครับ

เสปคตามลายเซนเลยครับ
    + พัดลม tt 120 Cm 2ตัว
    + พัดลม Cooler Master 4500 รอบ // 60 CM
    V.Core : 1.525
    Ram : 2.4 V.
    N,S : 1.5 V.
    Pci-E : 1.5 V.

ทำไมเวลา Full Load เเล้วมันชอบดับครับ
    [[ใช้ PSU : Siverstone 400W ครับ]]
    รบกวนผู้รู้ทีท่าน

อยากรู้ยี้ห้อและรุ่นของอุปกรณ์ข้างในมากกว่าครับ ไฟไม่อยากรู้ครับ

Comment

ใช้ซิ้งไรอ่าคับมันร้อนไปป่าว ทำไมไฟเเรมโหดจัง
      ลองลดมาซักหน่อยสิครับผมก้อได้เท่านี้เเหละ มันร้อนมากครับตอนFull Loadดับตลอด
      ลองลดเป็น 333*9 ดูสิครับ 200Mz ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่
      ที่บอกว่าตันเเค่นี้มันติดเเรมรึป่าวครับเพราะ 1:1เเล้วท่านใช้เเรมไรอ่าครับ
      "+ พัดลม tt 120 Cm 2ตัว"
      "+ พัดลม Cooler Master 4500 รอบ // 60 CM"
      ^
      ^
      พัดลมไรอ่าครับ 60 เซน ครึ่งเมตรนะนั่นเคสท่านคงเข้าไปนอนได้....
      ปล.
      ผมว่าเปลี่ยน psu เหอะครับ ท่านโอเวอคล็อกทุกอย่าง psu 400w เหอ เหอ

Comment

พวกพัดลมมันไม่ได้กิน ขนาดทำให้ไฟไม่พอหรอกครับ
        ผมว่า OC ได้ไม่เสถียรมากกว่า ลองดูที่ความร้อนด้วยครับ

แรมวิ่ง แค่800 กดไฟ 2.4เลยหรอ 1.8-1.9 ก็ติดแล้วมั้งครับ

Comment

e7300 ของผม 3.5 แข็งเป็นหิน แค่ถ้าเอาเท่านี้ก็ฟูลโหลดดับเหมือนกัน
          >>><<<

Comment

Working...
          X