Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยที่คับ ECS A780GM-A+phenom 9950

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยที่คับ ECS A780GM-A+phenom 9950

คือว่า เวลาลงวินโดรเสร็จแล้ว จะเล่นได้สักพักหนึ่ง(โปรทั่วไป) แล้วมัีนจะดับคับ(หน้าจอดำ) ค้างไปเลยคับ

ไฟคีร์บอดก้อค้าง ต้องกดรีสตาทอย่างเดียวเลย.........อย่างทราบว่าป้ญหาเป็นที่อะไรคับ

ลงทั้ง xp wista แล้วก้อเป็นเหมือนกันหมด บางที่จะเล่นได้นานหน่อย บางที่ก้อยังไม่ได้ทำรัยเลยดับซะแล้ว งงเลย

ลองเปลี่ยนแรมตัวอื่น ซีพียูตัวอื่น แล้วแต่ก้อไม่หาย ปวดหัวกะมันมากเลย

ไม่แน่ใจว่าไฟไม่พอหรือเปล่า ???

ผู้รู้ หรือ ใครที่เคยเจอปัญหาทำนองนี้ช่วยแนะนำทีคับ

-ECS A780GM-A
    -phenom 9950 be
    -gsgill 2*2/800
    -readmax 530 w

ขอบคุณคับ

This board supports CPU up to 95W ท่านใส่ CPU 125W บอร์ดคงเน่าไปแล้วครับ พอเอาCPU รุ่นอื่นมาลองก็เลยเกิดอาการเดิมๆ
    เครมดีกว่าครับ เด๋วจะเหมือนเทพท่าน1 ใช้รุ่นนี้กับ9850BE หลัง ๆ ไปใช้บอร์ดอื่น เพราะบอร์ดนี้คงไหม้เครมไม่ได้อะครับ(เดา)

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
      This board supports CPU up to 95W ท่านใส่ CPU 125W บอร์ดคงเน่าไปแล้วครับ พอเอาCPU รุ่นอื่นมาลองก็เลยเกิดอาการเดิมๆ
      เครมดีกว่าครับ เด๋วจะเหมือนเทพท่าน1 ใช้รุ่นนี้กับ9850BE หลัง ๆ ไปใช้บอร์ดอื่น เพราะบอร์ดนี้คงไหม้เครมไม่ได้อะครับ(เดา)
      +1 ครับ เปลี่ยนบอร์ด

Comment

อ้าวป๋า นอนได้แล้ว C&Q enable พักผ่อนๆ .....Just kidding

Comment

เป็นอีกหนึ่งอาการที่น่าสนใจ

จดๆๆๆๆๆ

Comment

เคยใช้กับ phenom 9850 be ก้อไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เปิดตลอดด้วย โหลดบิทเป็นเดือน ความร้อนของซีพียูไม่เคยถึง55 องศาเลย
            ก้อเลยงงคับ
            --------------------
            เคยเอาบอรดไปเปลี่ยนแล้ว (ตัวเดิม) ก้อยังเป็นเหมือนเดิมอีก
            -----------------
            แต่พอลดความละเอียดมาที่ 1024*768 ก้อเล่นได้นานหน่อย แต่ก้อยังเป็นอยู่นาน ๆ ที่คับ

งัยก้อขอบคุณคับ

Comment

วันนี้ FULL SPEED ครับ ยังเรนเดอร์หนัง ค้างอยู่อีก 2เรื่อง ใกล้เสร็จแล้วครับ 20นาที

Comment

Originally posted by My001 View Post
                เคยใช้กับ phenom 9850 be ก้อไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เปิดตลอดด้วย โหลดบิทเป็นเดือน ความร้อนของซีพียูไม่เคยถึง55 องศาเลย
                ก้อเลยงงคับ
                --------------------
                เคยเอาบอรดไปเปลี่ยนแล้ว (ตัวเดิม) ก้อยังเป็นเหมือนเดิมอีก
                -----------------
                แต่พอลดความละเอียดมาที่ 1024*768 ก้อเล่นได้นานหน่อย แต่ก้อยังเป็นอยู่นาน ๆ ที่คับ

งัยก้อขอบคุณคับ
                อาการสะสมครับ ใครๆก็ใช้ได้แบบท่านหละหลัง เน่าครับ ภาคจ่ายไฟเอ๋อ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  วันนี้ FULL SPEED ครับ ยังเรนเดอร์หนัง ค้างอยู่อีก 2เรื่อง ใกล้เสร็จแล้วครับ 20นาที
                  หนัง ชม....ป่าวท่าน ว่างจัดไม่มีหนังดูเลย

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                    หนัง ชม....ป่าวท่าน ว่างจัดไม่มีหนังดูเลย
                    ดีวีดี งานของบริษัท ครับ

อีกเรื่องนึง ไม่บอกครับ อิอิ

Comment

Comment

ตัวนี่ 125 w จาก เวป ecs

Comment

Originally posted by mat12345 View Post
                          ตัวนี่ 125 w จาก เวป ecs
                          ขออภัยด้วยถ้าผมผิดพลาด ไม่เคยเป็นเจ้าของเหมือนกันครับECS A780GM-A จากเวปผมตาถั่วเห็นแค่นี้ครับ

Comment

ลองเดิมๆ ไม่คล็อกหรือปล่าวครับ
                            ถ้าเดิมๆ ก็เป็น ก็ลองเพิ่มไฟ CPU อีกหน่อยนึง

แต่ดูจากเหตุการณ์แล้วคงคล็อกไม่ได้มากหรอกครับ เพราะว่าไฟ มันไม่เอื้ออำนวยให้

แต่ถ้าเล่นเดิมๆ คิดว่าน่าจะเล่นได้อยู่นะครับ แต่ถ้าคล็อก บอร์ดพังแน่นอน

Comment

ขออภัยด้วยถ้าผมผิดพลาด ไม่เคยเป็นเจ้าของเหมือนกันครับECS A780GM-A จากเวปผมตาถั่วเห็นแค่นี้ครับ
                              ดูซะ เปิดเองนะ โพสไม่ขึ้น http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Sup...uID=0&LanID=17
                              มันรองรับ แค่ 125 w แต่ของ จขกท มัน 140 W

Comment

Working...
                              X