Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ลง driver power colour 4670 แล้วหน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ลง driver power colour 4670 แล้วหน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย

ช่วยด้วย ลง driver power colour 4670 แล้วหน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย

ผมพึ่งประกอบคอมมาใหม่
    ตอนแรกจะซื้อการ์ดจอ his 4670 512mb แล้วที่ร้าน m-inter บอกมาว่า
    ให้ใช้ power colour 4670 1 gb ดีกว่าเพราะราคาพึ่งลงจาก 3800 เหลือ 3400
    ก็เลยใช้รุ่นนี้
    แล้วปรากฏว่า พอลง driver การ์ดจอแล้ว พอ boot windows แล้วหน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลยครับ
    แต่ว่าเข้า safe mode ได้ พอ uninstall driver ออกแล้ว boot windows ใหม่ก็ใช้ได้ปกติครับ
    แต่ว่าพอลง windows ใหม่ก็เป็นอาการเดิม อยากทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรอะครับ

ส่วน cpu ใช้ e5200
    MB gigabyte ep31 ds3l ครับ
    แรม 2 กิก
    power g.view 500w ซ์้อมา 1250 ตรับ

อยากจะบอกว่ารุ่น mem 1g มันลดความเร็ว mem ด้วยน่ะคับแล้ว window ที่ใช้เปนแบบ ori หรือป่าวคับ

Comment

คิดว่าน่าจะแบบ original นะครับ
      แล้วผมจะแก้ปัญหายังไงดีครับ
      พึ่งซื้อมา
      หรือว่ายกไปให้ที่ร้านเค้าแล้วให้เค้าแก้ให้ดีครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยน Driver เวอร์ชันอื่นลงแล้วยังเป็นอีก ผมว่าคงต้องหาแผ่นวินโดว์ใหม่มาลงครับ

Comment

ของผมตอนลงครั้งแรกเป็นเหมือนกันตอนเข้าวินจอมืดแต่มีเสียงmsnออนอะตอนวินเข้านะนะจนปํญญา เลยให้ช่างมาทำช่างเลยลงวินใหม่ก็เหมือนเดินจอมือตอนเข้าวินแต่มีเสียงตอนเข้าวินอะ แล้วแกเลยเข้าไปปรับในcccอะแกบอกว่ากาดมันตั้งความละเอียดจอไว้สูงเกินกว่าที่จอผมรับได้พอปรับมาที่ความละเอียด 1024 *768 กับ hz อะ มันก็มีภาพอะผมถามช่างอะช่างว่างั้น ผมไม่รู้ว่าจะเหมือนผมอะปล่าว อย่าว่ากันนะผมไม่รู้เรื่อง!ผมถามเค้ามา~~~~~~ แตน่าอิจฉาจังเลยซื้อมา 3400 1g ของผม3290 512 T-T asusอะ
          Last edited by namenova; 21 Dec 2008, 22:17:56.

Comment

Originally posted by artyeg View Post
            ถ้าเปลี่ยน Driver เวอร์ชันอื่นลงแล้วยังเป็นอีก ผมว่าคงต้องหาแผ่นวินโดว์ใหม่มาลงครับ
            ประมาณนั้นครับต้องหาแผ่นอัฟเดท Dx ใหม่ๆ ครับ ผมเป็นเหมือนกัน แต่แก้ไม่ยากตามที่คุณบอกนั้นแหล่ะ

Comment

Working...
            X