Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง สเปคคอม กับ พาวเวอร์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง สเปคคอม กับ พาวเวอร์ครับ

ผมมี Psu ยี่ห้อ Enermax 350w ราคา 1500 บาท จากร้านเจไดครับ
    สเปคคอม ตอนนี้ของผมคือ
    amd*2 6000+ รหัส do
    แรมครูเชี่ยว บัส 800 2gb kit
    กาดจอ sapphire hd 2600xt 512mb 128 bit
    พัดลม 12cm led 5 ตัว
    เมนบอด asus m3a
    ฮาร์ดดีส 80gb 1 ตัว
    ไดร้ cd 1 อัน
    ตามสเปค นี้ พาวเวอร์ มัน เอาไหว ไหมครับ
    แล้วก้อ สิ้นเดือน ผมจะเปลี่ยนกาดจอเปน
    asus hd 3870 ddr4 512mb 256bit
    พอเปลี่ยนกาดจอแล้ว พาวเวอร์จะยังไหวอยู่ไหม หรือว่าต้องเปลี่ยนพาวเวอร์ครับ
    แล้วถ้าต้องเปลี่ยน แนะนำเปน กี่วัตต์ดีครับ
    คอมผมไม่ได้ลากอะไรเลยคับ
    ขอคำชี้แนะจากคนเก่งด้วยครับ ขอขอบคุนล่วงหน้าคับ

-*-

Comment

พอครับ ไม่พอไปเตะก้นคนข้างล่างได้เลย

Comment

แนะนำ Enermax 600 วัตต์นะครับ มันรับไหว ได้ถึง รุ่น 9800 gt ของค่ายเขียว

Comment

Originally posted by krittamet View Post
          แนะนำ Enermax 600 วัตต์นะครับ มันรับไหว ได้ถึง รุ่น 9800 gt ของค่ายเขียว
          ที่แนะนำมาตัวเดียวนะ ราคามันจะซื้อทั้งเคชของ เจ้าเครื่องเครื่องได้แล้วนะครับ

350W FULL พอครับ รูปที่ให้ดูเห็นใหมครับ

350W เอา Q6600@3.8G + HD3870 สบายๆครับ

Last edited by wikorn; 21 Dec 2008, 10:37:25.

Comment

เพิ่มอีกสัก 300-500 จับ 480W-2พัดลม มือ2 ก็ดีนะครับ ในห้อง it

Comment

ผมก้ออยากเพิ่มวัตต์แหละคับ แต่เมียดุมาก พึ่งซื้อ psu เมื่อสิ้นเดือนพฤศจิกายน นี่เอง ตอนนั้น ใช้ hd 2600xt แต่ตอนนี้มันพังไปแล้ว ตอนนั้น ถามคนขายเขาบอกว่า 350 วัตต์ ก้อพอ ตอนนี้จะเปลี่ยนกาดจอ กลัวมันไม่พอ เลยจะถามก่อน ถ้าพอ คงใช้ตัวเดิมแหละคับ ไม่อยากซื้อใหม่ โดนด่า T-T

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ที่แนะนำมาตัวเดียวนะ ราคามันจะซื้อทั้งเคชของ เจ้าเครื่องเครื่องได้แล้วนะครับ

350W FULL พอครับ รูปที่ให้ดูเห็นใหมครับ

350W เอา Q6600@3.8G + HD3870 สบายๆครับ

รูปท่านสุดยอดมากครับ แต่ก้อ ขอบคุนที่ให้คำแนะนำ คับบ

Comment

ขอบคุงทุกคนมากคับบ สรุปคือ จาก hd2600xt เปน hd3870 นี่ ไม่ต้องเพิ่มวัตต์แร้วใช่ไหมคับ -*- จะได้สบายใจสักที

Comment

Working...
                  X