Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ soundcard แบบ usb เน้นใช้กับ MIC.ร้อง karaoke

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ soundcard แบบ usb เน้นใช้กับ MIC.ร้อง karaoke

ผมกำลังหา soundcard แบบ usb มาใช้กับลำโพง EACAN 600II (ส่วนใหญ่แล้วใช้ฟังเพลง) อยากได้ที่สามารถเสียบไมโครโฟนที่ใช้กับเครื่องเสียงทั่ว ๆ ไปได้ เพื่อเอาไว้ร้องคาราโอเกะ มีรุ่นไหนที่น่าใช้ที่ราคาไม่เกิน 3000 บาท และสามารถสั่งซื้อผ่านเว็บไซต์ได้ที่ไหน

ผมมี musix sx กะ a600II แต่ไม่เคยเอามาร้อง คาราโอเกะเลยครับ 5555

ไม่มีเวลามาร้อง

Comment

ผมมองตัวอยู่ 2 ตัว คือ
      1. Sound Blaster Live! 24-bit External (USB)
      2. Sound Blaster X-Fi Surround 5.1
      ถ้าเอามาใช้ในการร้องและฟังเพลงตัวไหนเหมาะครับ หรือมีตัวอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

music sx ดีกว่า live 24 bit หลายช่วงตัว

Comment

ถ้าจะใช้x-fi surround ขอบอกว่าตัดทิ้งได้เลย
          เพราะมันจะเกิด delay หากต่อไมค์แล้วเล่นเสียงคาราโอเกะไปด้วย
          ผมคิดว่ามันเป็นเพราะเป็นวงจรแบบhalf duplex
          ถึงแม้ว่ามีให้เลือกmonitor line in เพื่อให้เสียงออกด้วยก็ตาม

Comment

ถ้า x-fi surround เป็นวงจรแบบhalf duplex แล้ว music sx พอไหวหรือเปล่าถ้าเอามาร้องคาราโอเกะ ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วย ถ้าพอไหวจะได้ตัดใจเพิ่มงบเป็น 3600 บาท เพื่อซื้อ music sx

Comment

ไม่มีใครแนะนำเลยหรือครับ หรือว่าจะซื้อแอมป์เอาไว้ต่อลำโพงกับไมค์แยกต่างหากดีครับ ใครมีข้อมูลรุ่นไหนแนะนำด้วยครับ

Comment

ตั้งใจขนาดนี้ซื้อแอมป์สำหรับคาราโอเกะเฉพาะไปเถอะ ถูกทางกว่า ซาวด์การ์ดชอบใจเสียงตัวใดเอาตัวนั้น

Comment

Working...
                X