Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ AGP มันยังมีขายอยู่รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

spark 6800 GS 256MB 128bit ผมใช้ตัวนี้อยู่แต่กะลังจะเปลี่ยนบอร์ดแล้วครับ

ไม่ไหวเกมส์ใหม่ๆไปไม่ถึงเลย

Comment

Originally posted by OTARO View Post
      256MB AGP GF6600 (TD) FORSA 128bit 1,4xx บาท 3DMark2001 11,xxx
      512 MB AGP ATi x1650 ICEQ( TD) HIS 128bit 2,2xx บาท
      512 MB AGP ATi x1650 Pro ICEQ( TD) HIS 2,4xx บาท * ตัวนี้แรงสุดแต่มือ 1 หายากมากอาจจะไม่มีขายแล้ว
      Powercolor X1650pro 512mb 128bit 1,6xx บาท 3DMark2001 14,xxx

เท่าที่รู้เท่าทีรอง เข้าใจคนใช้ AGP เหมือนกันครับ
      ภาพสวย GF
      ถ้าเอาแรง ATi
      ผมชักสนใจ GF 6600 แล้วครับ แล้ว 3dMark2001 มันคืออะไรหรอครับ ถ้าซื้อการ์ดจอตัวนี้มันต้องซื้อด้วยหรอครับ ถ้าตั้งหมื่นกว่าผมคงรอขายเมนบอร์ดเก่าแล้วเพิ่มตังอัพเกรดใหม่ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Zeedjung View Post
        ผมชักสนใจ GF 6600 แล้วครับ แล้ว 3dMark2001 มันคืออะไรหรอครับ ถ้าซื้อการ์ดจอตัวนี้มันต้องซื้อด้วยหรอครับ ถ้าตั้งหมื่นกว่าผมคงรอขายเมนบอร์ดเก่าแล้วเพิ่มตังอัพเกรดใหม่ดีกว่าครับ
        โทษทีครับ ผมเข้าใจผิดเอง ไอ้ 11,xxx มันคือคะแนนจาก 3D mark ใช่มั้ยครับ ผมดูตอนแรกนึกว่าราคาครับ(โง่เอง 555+) ถ้าซื้อปีหน้ามันจะยังมีขายอยู่มั้ยอ่ะครับ ใครเคยเห็นมีขายที่ร้านไหนบ้างมาบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ขอบคุณท่าน OTARO อีกครั้ง

Comment

ถูกต้องครับ คะแนนครับ
          หาดูครับมันยังมีขายอยู่ ต้องถามนะครับมันไม่ข้อยมีโช
          ส่วนตัวนะ X1650Pro HIS ครับ แรงพอ พอกับ Gf7300gt
          ลืมไป มี GF 7300Gt DDR3 อีกตัวครับ หายากน่อยครับ
          ลองไปหามือ 2 ในห้อง IT Market ครับ
          Last edited by OTARO; 25 Dec 2008, 03:25:16.

Comment

pci 4x มันนก็ใส่ pci-ex ได้ไม่ใช่หรอครับ
            อาจะเร็วไม่เท่า 16x แต่ส่งข้อมูลเร็วเท่า agp
            แล้วซื้อ agp ทำไม

pci-ex ราคาถูกกว่า แรงกว่า เพื่อเปลี่ยนบอร์ดในอนาคตด้วย

Comment

http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Mod...TA&s=775&c=VGA
              ดูครับว่าซัพพอร์ทการ์ดจอรุ่นไหนบ้าง
              ผมว่าซื้อเป็น PCI-EX ไปเลยครับ
              อย่าลืมดูเวอร์ชั่นของ BIOS ด้วยครับ

Comment

อ่าว Asrock 4coredual-vsta มันมี Pci-e 4x นี้ไม่ได้ดู เล่นPci-e ไปเลยครับ

Comment

เห็นเค้าบอกว่า CPU ผม Pentium4 3.0 ถ้าใส่การ์ดจอแรงๆ มันจะไม่เข้ากันเท่าไหร่อ่ะครับ แรมก็มีแค่ 1 GB ddr2 และอาจจะต้องเปลี่ยน power supply ถ้าจะใส่การ์ดจอแรงๆ ตอนแรงผมก็เล็ง 8600 GT ของ Asus ไว้อ่ะครับ มีแต่คนมาบอกว่ามันจะต้องใส่โน่นนี่เพิ่ม กลัวจะบานปลายเอาครับ และผมก็ไม่ได้เป็นคนที่เล่นเกมใหม่ๆ มากหนัก พวกเดินยิงแบบ crisis อะไรทั้งหลายตัดทิ้งไปได้เลย ไม่ชอบครับ ชอบเล่นเกมจำพวกสร้างฐานกะกีฬาและรถแข่งมากกว่า เช่น fifa pes winning NFS red alert battle realms ที่อยากจะอัพการ์ดจอแค่อยากให้มันดีกว่าเดิมนิดนึงแค่นั้นเอง แต่ก็ขอบคุณทุกคนนะครับที่เข้ามาแนะนำ สงสัยหลังปีใหม่ต้องรีบไปเดินๆ หาเจ้า GF 6600 TD แล้วครับ

Comment

เล่นพวก GF9500 หรือ ATI 3650 ก็ได้ครับแรงพอตัว ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วย
                    เอาพวก 6600 มาไม่ค่อยคุ้มหรอก หรือไม่คุณก็บอกงบมาก็ได้ว่ามีงบเท่าไร
                    จะได้บอกได้ว่าซื้อรุ่นไหนคุ้มที่สุด

Comment

ผมมี WINFAST 6800XT 256 MB อยู่จะขายได้ประมาณเท่าไรอ่ะ

Comment

มีใครพอจะแนะนำร้านขายของมือสองในเซียร์ได้บ้างครับ ผมก้อมองหา AGP เก่าๆที่มันรับกับเมนบอร์ด TYAN ของผมย้อนยุคเกือบ 10 ปีได้ cpu P III 1.0 GHz slot 370 เอง ตอนนี้มี Nvidia Tornado GeForce2 MX 100/200 ขนาด 32Mb เก่ามาก แฮงค์บ่อย แค่เปิดหน้าเวบแฟลชก้อค้างแล้ว เอาแค่พอใช้อะคับ

Comment

Originally posted by guyo View Post
                          เล่นพวก GF9500 หรือ ATI 3650 ก็ได้ครับแรงพอตัว ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วย
                          เอาพวก 6600 มาไม่ค่อยคุ้มหรอก หรือไม่คุณก็บอกงบมาก็ได้ว่ามีงบเท่าไร
                          จะได้บอกได้ว่าซื้อรุ่นไหนคุ้มที่สุด
                          ถ้าจะเล่นสองตัวนี้ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มจริงหรอครับ รู้สึก Case ผม power supply แค่ 350 W เองนะครับที่เปิดดูแล้ว แล้วใส่กะ PCI-E 4x มันจะทำงานด้วยกันได้เปล่าอ่ะครับ งบมีประมาณ 3000 อ่ะครับ

Comment

ดันต่อครับ ผมก็บอร์ดนี้เหมือนกัน ยังไม่กล้าลอง pci-e เลยครับ ว่าจะซื้อ ati 4670 อยู่เนี่ยกลัวซื้อมาฟรีใช้ไม่ได้

Comment

ดันๆ

Comment

งบ 3000 นี่ถ้ามาซื้อ pci-e ได้ประมาณ 9600gt เลยครับ แรงกว่าคุ้มกว่า
                                ลองคำนวณดูครับ ปรึกษาในบอร์ดนี่ล่ะครับ
                                ผมอัพจาก agp มาเล่น pci-e ตั้งแต่ปีที่แล้ว สบายกว่ากันเยอะเลยครับ
                                การ์ดหาง่ายกว่าและในราคาที่เท่ากันแต่ความแรงจะได้แรงกว่าเยอะเลย

Comment

Working...
                                X