Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้โอไหมครับ (พึ่งเคยเล่น)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้โอไหมครับ (พึ่งเคยเล่น)

ตอนนี้ผมได้รับคำปรึกษาจาก ท่าน เจมส์ ท่านปอ ท่านโต้ ท่านภาส และอีกหลายท่าน(ผมจำได้ไม่หมดเยอะเหลือเกินครับ) เพื่อหาชุดน้ำมาเล่นกับเขาบ่างอะครับ ต้องขอบคุณท่านเจมส์อย่างมากครับที่สละเวลาให้ผมได้คุยได้ตลอดเวลา ถึงเราจะพึ่งรู้จักกันแต่ท่านช่วยแนะนำได้่เยอะมากมาย ท่านปอ ผู้นำเข้าอุปกรณ์ชุดน้ำให้ (อยู่ระหว่างการดำเนินการ) ท่านก็แนะนำได้ดีมาก แนะนำอุปกรณ์หลายอย่้างที่ผมไม่อาจนึกถึง และท่านยังให้ผมโทรปรึกษาได้อีกหลายครั้งมากมาย ท่านโต้ อันนี้ศิษท์ พี่ร่วมสำนัก ก็แนะนำและเป็นที่ปรึกษาได้ดีครับ ท่านภาส ที่สละเวลาช่วยหาน้ำกลั่นให้ทั่งที่เราไม่เคยรู้จักกันแต่ท่านใจดีมากครับ และท่านอื่นๆๆ ผมก็ขอโทษที่จำได้ไม่หมดนะครับ ยังไงก็ขอบคุณครับกับคำปรึกษา ผมได้รับคำแนะนำและปรึกษาจนผมงงหมดแล้วอะไรเป็นอะไร เริ่มสับสนกว่าจะเข้าร่องเข้าลอยได้ พูดมานานอยากถามว่าแบบนี้โอเคไหม

ปั้ม สวิตเทค 655 ไปน็อตบริด (บอร์ดกิ็กกาไบต์ 58 เอ็กตรีม) และไปเข้าซีพียู อีเค ซูพรีม จากนั้นเข้าหม้อน้ำ แบล็คไอซ์ GTX 360 แล้วเข้าถังพักน้ำ EK 400mm. พร้อมตัวกันน้ำวน กลับไปปั้ม อันนี้เวิกไหมครับ

อยากถามอีกข้อว่าถ้าผมจะเพิ่มหม้อน้ำ แบล็ค ไอซ์ GT 360 อีกตัว ต่อจากตัว GTX 360 มันจะทำให้คุมอุณหภูมิได้ดีขึ้นไหมครับ และอุณหภูิมน้ำจะลดลงเพิ่มขึ้นไหมครับ เพราะอนาคตผมอาจจะต่อเข้าการ์ดจออีกที (4870X2 ) ครับผม ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ผมขอความเห็นทุกท่านนะครับ เพราะผมอยากทราบว่าอะไรดีหรือไม่ไดี จากข้อมูลท่านเจมส์ ท่านปอ ท่านโต้ และคนอื่นๆๆ ก็ช่วยเยอะแล้วครับ แต่อยากรู้จากท่านอื่นๆๆบ้างครับ ขอบคุณครับ

สลับ cpu ก่อนแล้วมา nb ดีกว่าครับ อีกอย่างไม่ต้องเพิ่มหม้อน้ำครับ แต่ถ้ามีแผนจะเล่นน้ำการ์ดจอด้วย ก็ทำ 2 ลูปไปเลย

Comment

ชุดเทพ!!! หม้อน้ำตัวเดียวก็พอครับ อีกตัวเอามาให้ผม อิอิ

Comment

ผมว่าเข้าหม้อน้ำก่อนเข้า cpu ก็ดีน่ะ แต่มันก็ มีโอกาสที่จะทำให้ปั้มเสือมเร็ว
        ของผม หม้อน้ำ 2ตอนก่อนเข้า cpu --> nb --> sb --> หม้อน้ำ 1ตอน -->ถังพักน้ำ แล้วก็แทงค์ อ่ะคับ
        อีกลุปนึง ปั้ม --> หม้อน้ำ 2ตอน --> VGA --> ถังพักน้ำ คับ
        บางชิ้นอยู่ในระหว่างการหิ้วเข้ามา บางชิ้นก็เอมากองรอละ แต่ที่คิดไว้ประมาณนั้น
        Last edited by SatoKaiba; 23 Dec 2008, 01:31:12.

Comment

Working...
        X