Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น GTA IV กระตุกเป็นช่วงครับ เป็นเพราะอะไรครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น GTA IV กระตุกเป็นช่วงครับ เป็นเพราะอะไรครับ ...

คือว่าผมพึ่งลง windows ใหม่น่ะครับ กะไว้ว่าจะเล่น GTA IV น่ะครับ แต่เวลาเล่นน่ะครับ มันกระตุกเป็นช่วงๆน่ะครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นไรน่ะครับ เซงมากมายน่ะครับ ทั้งๆที่ไม่ได้ปรับกราฟฟิกอะไรเลยน่ะครับ เล่นตามเดิมๆที่มันปรับมาเลยน่ะครับ ทำไงดีครับ ช่วยทีนะครับ ผู้รู้ทั้งหลายครับ

ปล. เป็นไปได้ไหมครับ ที่เกิดจาก HDD น่ะครับ เวลาทำงานหนักๆน่ะครับ มันมีเสียงดัง น่ะคับ เกี่ยวกันไหมครับ

สเปกเครื่องครับ
    Q6600 2.4 GHZ ----ลากไป 3.12
    P5E
    RAM 2 Gb Bus 800
    PWC 4850

ผลเทส 3DMARK 06

ลอง Update Driver ATi ดูครับตอนนี้เป็น V8.12

Comment

ไม่มี ใครเลยหรอ

Comment

Nod32 ก็เกี่ยวนา อิอิ

Comment

ทำใจครับ ATI 4850 ผมก็เป็นหลังจากเปลี่ยนจาก 9600 GT กระตุกเป็นช่วงๆๆตลอดทั้งที่ Fps 30 กว่าเซ็งเลยตอนยังทำใจรอ Driverตัวใหม่อยู่ ไม่น่าเปลี่ยนเลยตูไม่ได้ดีขึ้นเลยอยากกับไปใช้ 9600 GT จัง T-T

Comment

เอ่อ แรมคุณ 2GB เอง แต่winxp อืมมมม ไม่รู้นะเรื่องอัตราการใช้แรม เครื่องผมvista 32bit sp1 เฉพาะ gta iv มันซัดแรมไป2.35 gb เหอๆ

Comment

ดูจากคะแนน 06 แล้วมีน่าจะมีปัญหาด้าน SW/HW เลย
              เปลี่ยน ยาแก้ไอ หรือ Up patch ดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ดูจากคะแนน 06 แล้วมีน่าจะมีปัญหาด้าน SW/HW เลย
                เปลี่ยน ยาแก้ไอ หรือ Up patch ดู

หรอครับ แล้ว จะหาไหนล่ะครับ Crack ใหม่น่ะครับ ท่านใดมีรบกวน PM มาขอหน่อยนะครับ

Comment

*-*

Comment

Originally posted by 3M View Post
                    ทำใจครับ ATI 4850 ผมก็เป็นหลังจากเปลี่ยนจาก 9600 GT กระตุกเป็นช่วงๆๆตลอดทั้งที่ Fps 30 กว่าเซ็งเลยตอนยังทำใจรอ Driverตัวใหม่อยู่ ไม่น่าเปลี่ยนเลยตูไม่ได้ดีขึ้นเลยอยากกับไปใช้ 9600 GT จัง T-T
                    อุอุกลับมา 9600 ต่อเรยงับ

ตอนแรกผมก็จาถอย 4870 ตอนนั้นกำลังเป็นที่กล่าวขาลด้วย แต่ ราคามันไม่กล้าดึง

Comment

กระตุกเป็นช่วง และกระตุกมากตอนฉากมูววี่หรือเปล่า ถ้าใช่ไดร์เวอร์

Comment

ดันครับ

Comment

ผมใช้ E6300@2.87

RAM 3G

VISTA 32BIT

HD4850

เล่นที่ความละเอียด 1440*900 ปรับ hi พอเล่นได้ครับไม่ถึงกับลื่นแต่ก็ไม่ได้มีปัญหาแบบท่านนะ

Statistics
                          Average FPS: 33.87
                          Duration: 37.14 sec
                          CPU Usage: 95%
                          System memory usage: 61%
                          Video memory usage: 71%

Graphics Settings
                          Video Mode: 1440 x 900 (75 Hz)
                          Texture Quality: Medium
                          Render Quality: High
                          View Distance: 34
                          Detail Distance: 31

Hardware
                          Microsoftฎ Windows Vista" Ultimate
                          Service Pack 1
                          Video Adapter: ATI Radeon HD 4800 Series
                          Video Driver version: 7.14.10.630
                          Audio Adapter: Realtek Digital Output (Realtek High Definition Audio)
                          Intel(R) Core(TM)2 CPU 6300 @ 1.86GHz
                          Last edited by Milano; 23 Dec 2008, 22:34:44.

Comment

กระตุกเป็นหมีแพนด้า (ช่วงๆ)

Comment

แรมการ์ดจอหมดเปล่า
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X