Announcement

Collapse
No announcement yet.

ครายรุ้บอกทีนะเดือดร้อนจิงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ครายรุ้บอกทีนะเดือดร้อนจิงๆ

คือตอนลงวินโด้ ลงตามปกติ ไม่มีขึ้นอะไรแต่ว่าหลังจากลงวินโด้ลงไดฟ์เว่อครบเรียบร้อยกดรีสตาทเครื่องอีกรอบแล้วรันแค่โหลดว่าwindows xp profresnal 64bit แล้วก็ตัวหนังสือหายไปซะงั้นโดยไม่มีการโหลดใดๆ
    มันไม่ยอมเข้าos แก้ยังไงดี
    สเปค x4 9950 MB ECS Black ram8gb
    ใครแก้ได้รบกวนบอกทีนะคับ

เจิมตัวเอง

Comment

ลงVista x64 เลยท่าน
      หรือลองเปลี่ยนแผ่นวินดู

Comment

Originally posted by dordeg View Post
        ลงVista x64 เลยท่าน
        หรือลองเปลี่ยนแผ่นวินดู
        วิสต้ามานกินเครื่องมักๆเลยอ่า เบนอยากได้xpคัยมีวิธีแก้บอกทีนะคับหรือถ้าไม่มียังไงจะได้เล่นวิสต้า

Comment

XP 64 bit ไม่มี wow หรือการจำลองโปรเเกรม 32 bit นะครับตอนนั้นผมลง xp x64 ไปเเล้วลง anti virus ไปสรุปว่าจอฟ้าเครื่องค้างมืดไปเลยครับ

ถ้าเเรมเยอะ ๆลงวิสต้า x64 ดีกว่าครับ เเรม 8 GB เหลือเฟือมากมายครับ
          CPU ก็ 4 core จะกลัวอะไรครับ ???

อย่าลืมนะครับ XP X64 มันเก่ากว่าวิสต้าถึงขั้นไม่มีโปรเเกรม 32 บิททำงานวินโดว์นี้ได้เลย
          เเต่วิสต้า X64 สามารถเอาวิสต้าไปใช้มันจะเเยกเป็น (x32) ให้ครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
            XP 64 bit ไม่มี wow หรือการจำลองโปรเเกรม 32 bit นะครับตอนนั้นผมลง xp x64 ไปเเล้วลง anti virus ไปสรุปว่าจอฟ้าเครื่องค้างมืดไปเลยครับ

ถ้าเเรมเยอะ ๆลงวิสต้า x64 ดีกว่าครับ เเรม 8 GB เหลือเฟือมากมายครับ
            CPU ก็ 4 core จะกลัวอะไรครับ ???

อย่าลืมนะครับ XP X64 มันเก่ากว่าวิสต้าถึงขั้นไม่มีโปรเเกรม 32 บิททำงานวินโดว์นี้ได้เลย
            เเต่วิสต้า X64 สามารถเอาวิสต้าไปใช้มันจะเเยกเป็น (x32) ให้ครับ
            ขอบคุณคับ

Comment

safe mode เข้าได้ป่ะ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                safe mode เข้าได้ป่ะ
                safe modได้แต่ก็รันไม่เข้าos แต่ถ้าใส่แผ่นวินโด้แล้วลงใหม่อีกรอบมันเข้าถึงหน้าos ได้คับลงมา5รอบละคับตั้งแต่มะคืน

Comment

ลองลงที่ละอย่างดู แล้วรีเครื่อง จะเจอเองครับว่าเกิดจากตัวไหนครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post

จิงด้วยคับ XP x64 หาโปรแกรมใช้ยากกว่า Vista x64 อีก
                    เครื่องออกจาแรงงงงง ลองวิสต้าดิสวยๆ ...

Comment

คงเปนที่ไดฟ์เว่อจิงๆด้วยพอลงได้ฟ์เว่อแล้วเข้า osไมได้
                      แล้ววิสต้าตัวไหนมองเหนแรม8gbมั่งคับ

Comment

Originally posted by boat3250 View Post
                        แล้ววิสต้าตัวไหนมองเหนแรม8gbมั่งคับ
                        Vista x64 bit with service pack I

Comment

ลองใส่แรม ซัก 4 GB ดู

Comment

Working...
                          X