Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมบอร์ดผม(Gigabyte GA-MA790GP-DS4H+Phenom)รอบพัดลมหมุนเต็มตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมบอร์ดผม(Gigabyte GA-MA790GP-DS4H+Phenom)รอบพัดลมหมุนเต็มตลอด

ผมใช้ Phenom 9950@ 3.1Ghz +Thermalblade2ตัว เสียบสายปรับรอบเข้ากับcpu fanอันนึง อีกอันเสียบเข้า system fan อุณหภูมิ idle40 full 55 ผมเปิด AMD cool,n Quiet แล้ว ทำไมรอบพัดลมมันหมุนเต็ม2000ตลอด ตอนผมใช้ sinkเดิมผมรู้สึกว่ารอบพัดลมมันปรับอัตโนมัติ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

TUNDERBLAD ปรับรอบได้เหรอครับ ต่อไฟตรงเข้าไฟ วิ่งสุดชีวิต ทุกตัวครับ
    สายที่ต่อลง MB เป็นสายเซ็นเซอร์รอบครับ

Comment

ถูกต้องละครับ.........แอบเนียน

Comment

ถ้าสาย 3 pin ปรับไม่ได้คับ ต้อง 4 pin

Comment

หมุนเต็มดีแล้ว พัดลม นั้นเกิดมาเพื่อ สิ่งนั้น หมุนอย่างเดียว มันไม่เสีย หรอกครับ เกิดเพื่อหมุน

Comment

ใส่ไป 2 ตัวก็ดังอย่างเครื่องบินแล้วครับ

ดูนี้ครับ ยัดไฟ 4 ตัว อย่างกับ กระสวยอวกาศ ตอนปล่อยออกจากฐานเลยครับ เอิ้กๆ

Comment

อ่อครับ ผมไปอ่านมาผิดเอง นึกว่าสายปรับรอบ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
              X