Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4870 ไมได้แค่นี้เองง่า!?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 4870 ไมได้แค่นี้เองง่า!?

คือว่าผมซื้อ Powercolor HD4870 512Mb.

แล้วผมลองเทสกับ โปรแกรม 3D Mark ดูอ่ะคับ

แต่คะแนนมันน้อยจนน่าใจหายเลยอ่ะ เพราะมันน้อยกว่าในเว็ปนี้ Review เยอะเลยอ่ะคับ
    http://overclockzone.com/zolkorn/yea...870/index.html
    3D Mark 03 ได้เท่าไรจำไม่ได้ แต่ น้อยกว่าในเว็ปประมาณ 3,000
    3D Mark 05 ได้ แค่ เกือบๆ 17,000 เองง่ะ ทั้งๆที่ไอ้ HIS Radeon HD4870 บนเว็ปมัน ได้ไป 23,718 เลยอ่ะคับ

ใครรู้ช่วยชี้แจงแถลงไขให้หน่อยคับ

cpu บอด แรม ตัวเดียวกับใน รีวิว ป่าวครับ

Comment

System รวมไม่ถึงขั้น ก้อดันการ์ดไม่ขึ้น

Comment

ของผมก็เป็นคับ 4870 เอามาเทสคะแนนไม่ค่อยดีเลยคับ แต่เอามาเล่นเกมส์ บางเกมส์แรงกว่า 9800GX2 อีกคับ ทั้งที่ 9800GX2 คะแนนต่างกันมากคับ

Comment

เช่นกันครับ ผมได้แค่นี้ ขนาดลากแล้ว

[IMG][/IMG]

Comment

เอามาให้ผมก็ได้ ถ้ามันไม่แรง....อิอิ

Comment

คะแนน banchmark 3DMark ทาง intel + Nvidia ทำได้คะแนนเยอะกว่้าทาง AMD + ATI เยอะพอสมควร

* คะแนนเป็นเพียงตัวเลข ( ของจริงต้อง banchmark GAME แบบ FPS )

Comment

ิองประกอบของคะเเนนอยู่ที่ปัจจัยหลาย ๆอย่างครับ บัสเเรม CL ของเเรม ความเสถียนของระบบความเร็วของ CPU

อย่างเช่น
                การ์ดจอ 4870 กับ CPU 3600+ x2
                คะเเนนยังสู้ 4850 CpU 8400 OC ไม่ได้เลยครับ

Comment

Working...
                X