Announcement

Collapse
No announcement yet.

มดเข้า notebook ท่านแก้ไขยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แกะซ่อมเอง ทำความสะอาด ถ้ามันยังไม่เสียนะ ดูบทความที่เว๊ปนี้ได้ เคยอ่านเจอมา

Comment

เอาวิธีผมไหมครับ ผมทำมาแล้วจริงๆ

เอาโน๊ตบุ๊คใส่ในกล่องกระดาษแล้วฉีด DDT ใส่รอบๆกล่อง แล้วรมควัน DDT

ทิ้งไว้ซัก 5-10 นาที แล้วมาแกะแผงหลังปัดๆ เช็ดๆ ไม่มีมดเลย

แต่อย่าไปฉีดใส่ตัวโน๊ตบุ๊คนะครับ เดี๋ยวพัง

Comment

งานนี้ แกะ ชำแหละ ครับ ทำความสะอาดใหม่

Comment

แกะเองเลยครับ ไม่ยาก ไม่พังด้วย แต่ค่อยๆแกะนะ

ระวังพวกสายอะไรด้วย

เครื่องเก่าผมยังมีน๊อตไม่ครบเลย (ฮา)

Comment

ส่งมาให้ผมใช้ครับรับรองมดหายหมด

Comment

เอาน้ำตาลโรยไว้ข้างๆ notebook เดี๋ยวก็ออกมากินน้ำตาลเอง

Comment

Working...
              X