Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหน่อยคับ มีปัญหา ช่วยพิจารณาที..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหน่อยคับ มีปัญหา ช่วยพิจารณาที..

ปัญหาเกิดจาก เล่นคอมอยู่ดีๆเกิดดับไปดื้อๆเลยคับ แล้วก็เปิดไม่ติดคับ

**แต่ในตอนที่กดเปิดเครื่องนั้น ไฟตรงปุ่ม Power ติดครับ แต่ พัดลม Cpu เหมือนจะขยับแต่นิ่ง..

ผมใช้ Cpu Athlon x2 5000
    EN 9600 GT ASUS salman
    Power Supply 230 W.

-----------------------------
    ตัวผมเองคิดว่า ไฟไม่พอหรือปล่าวคับ หรือ ร้อนเกิน

หรือ ยังไง ช่วยแนะนำทีครับ...

ขอบคุณครับ

ร้อนเกินครับ แกะซิ้งค์มาปัดฝุ่นหยอดซิลิโคนดู

Comment

Originally posted by bompare View Post
      ปัญหาเกิดจาก เล่นคอมอยู่ดีๆเกิดดับไปดื้อๆเลยคับ แล้วก็เปิดไม่ติดคับ

**แต่ในตอนที่กดเปิดเครื่องนั้น ไฟตรงปุ่ม Power ติดครับ แต่ พัดลม Cpu เหมือนจะขยับแต่นิ่ง..

ผมใช้ Cpu Athlon x2 5000
      EN 9600 GT ASUS salman
      Power Supply 230 W.

-----------------------------
      ตัวผมเองคิดว่า ไฟไม่พอหรือปล่าวคับ หรือ ร้อนเกิน

หรือ ยังไง ช่วยแนะนำทีครับ...

ขอบคุณครับ
      ไฟ 230w มีด้วยหรือครับ ไฟมะพอแง้

Comment

ยิ่งวัต์ไม่แน่ยิ่งแน่ใจ

Comment

ไฟไม่พอรึไม่ก็PSUเน่า เคยเป็น อาการเดียวกันเด๊ะเลย

Comment

230W ไม่พอ คอนเฟิร์ม!!

Comment

ไม่ติดแล้วรึท่าน ช๊อต พังไปแ ล้วไม่รู้บอร์ดหรือPSU แหมท่าน ทำไปได้ PSU230W เด๋วนี้อย่างต่ำๆPSU ติดเคส 350Wอัพถึงจะวัตต์เทียม
              ....ไว้อาลัย

Comment

PSU ไฟไม่พอครับ เคยเป็น ตอนใช้ 450W เปิดไม่ติด ต้องกดเปิดปิดสัก 3 ครั้ง ถึงจะติด
                เลยเปลี่ยนเป็น 650W กดทีเดียวติด

Comment

เคยเป็นแบบนั้น Mosfet บนบอร์ดไหม้ เศร้าเลย

Comment

230w ไปขน psu เมื่อ 10 ปีก่อนมาใช้หรอคับ อิอิ

Comment

ทำไมวัตต์น้อยจัง
                      ขนาดตัวละ 300 กว่าบาทยัง 350 วัตต์เลย *-*

Comment

Working...
                      X