Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเลือกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเลือกที

พี่ๆครับ

เราควรเลือกอันไหนดีที่ไว้เล่นเกมส์แต่มาในราคาประหยัดcpu-m/b

AMD 4800+
    AMD 5000+
    AMD 5200+
    AMD 6000+

พร้อมกับm/b
    ด้วยนะครับ

งบ 4000-4300

ช่วยแนะนำผมที

ขอบคุณครับ

งบเท่านี้มีตัวเลือกด้วยเหรอครับ ตาม AMDนะต้อง 5600+ครับ แต่ผมว่านะต้อง 6000+ 3.0 GHz L2 2MB ครับ
    แต่ในเมื่อมีงบเท่านี้ ก็คง 4800+ อย่างเดียวครับท่าน

Comment

AMD 4800+

M3A78-CM

Comment

4800+ = 1920บ.
        Asrock N61P-S = 1490บ.
        รวม 3410 บาท (ราคาอ้างอิงจาก JIB นะคับ)

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
          4800+ = 1920บ.
          Asrock N61P-S = 1490บ.
          ไอคู่นี้มันดีมากเลยเหรอคับ... ผมว่าจาซื้อคอมใหม่ต้นปีหน้า มีแต่คนจัดสเปคนี้มาให้ผม

ผมเลยว่าจะจับเจ้า 4670 turbo ยัดใส่ไปด้วย เอาไว้เล่น GTA4 กราฟฟิคระดับกลางๆ

จาไปรอด(โดยลื่น)มั้ยคับ?

Comment

ผมไม่แนะนำ Asrock N61P-S ครับปัญหาเยอะโครต ได้เปรียบกว่าชาวบ้านในราคาถูกกว่าตรงมี funtion ให้ oc ได้กว่าเจ้าอื่นนิดหน่อย เรื่องอุปกรณ์บนบอร์ทนั่นไม่ต้องพูดครับ

Comment

Originally posted by spicynick View Post
              ไอคู่นี้มันดีมากเลยเหรอคับ... ผมว่าจาซื้อคอมใหม่ต้นปีหน้า มีแต่คนจัดสเปคนี้มาให้ผม

ผมเลยว่าจะจับเจ้า 4670 turbo ยัดใส่ไปด้วย เอาไว้เล่น GTA4 กราฟฟิคระดับกลางๆ

จาไปรอด(โดยลื่น)มั้ยคับ?
              ผมเห็นราคามันถูกนะคับแต่ยังไม่เคยใช้เคยใช้แต่ 6p ตัวก่อนตัวนี้น่ะคับ (ถ้าผิดพลายยังไงต้องขออภัยด้วยคับ)

Comment

4800+ เล่นเกมไม่ได้หนี จากตัวอื่นเลยครับ ลากไป 3.0 ก็คือๆกันแหละครับ

Comment

ถ้ามีงบ มากกว่านี้ อย่าซื้อเลยคับ n61p-s

Comment

Working...
                  X