Announcement

Collapse
No announcement yet.

-เอาการ์ดจอพอร์ต DVI แปลง HDMI ต่อ LCDTV ทำอย่างไงให้มีเสียงออกลำโพง LCDTV ครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -เอาการ์ดจอพอร์ต DVI แปลง HDMI ต่อ LCDTV ทำอย่างไงให้มีเสียงออกลำโพง LCDTV ครับ???

-เอาการ์ดจอพอร์ต DVI แปลง HDMI ต่อ LCDTV ทำอย่างไงให้มีเสียงออกลำโพง LCDTV ครับ???
    คือ ปกติ มันออกแค่ภาพ เสียงจะไม่ออก มีวิธีไหนให้เสียงออกลำโพง LCDTV บ้างครับ
    ขี้เกียจต่อไอ้รูเขียวกับลำโพงแยกอีกที แนะนำที

ขอบพระคุณมากๆครับ

ก็คงต้องใช้ ช่อง hdmi โดยตรง หรือไม่ก็ต่อ หัวแยกออกมา ที่รูสีเขียว

Comment

ลองดูในคู่มือ อาจตัองไปปรับที่ bios
      หรือ ต้องใช้ตัวแปลง dvi>hdmi ของ card จอตัวนั้น ต่างยี่ห้ออาจไม่รับกัน

Comment

การ์ดจอท่านตัวไหนล่ะครับ ระบุด้วย แดงเขียว

Comment

ต้อง set sound playback device ให้ default มันเป็นขอการ์ดจออะครับ

เพราะปกติมันจะเป็นของ soundcard อยู่
          Last edited by jeerzz; 21 Dec 2008, 21:54:08.

Comment

ค่ายแดงครับ ถ้าใช้ HD4670 เห็นมันเน้นๆ FullHD เสียงจะออกไหมรับ

Comment

1. เข้าไปเซ็ท default sound playback device ให้เป็นของการ์ดจอ อย่างที่คุณ jeerzz บอกครับ ที่ control panel>Sounds and Audio Devices>Audio>Sound Playback
              2. จบแล้ว อิอิถ้าทำถูกต้องเสียงออกแน่นอนครับ ผมใช้กับ 4850 ต่อ LCD TV ก็ออก ใช้หัวแปลง DVI>HDMI ที่แถมมาให้เลย

Comment

Originally posted by miixer View Post
                1. เข้าไปเซ็ท default sound playback device ให้เป็นของการ์ดจอ อย่างที่คุณ jeerzz บอกครับ ที่ control panel>Sounds and Audio Devices>Audio>Sound Playback
                2. จบแล้ว อิอิถ้าทำถูกต้องเสียงออกแน่นอนครับ ผมใช้กับ 4850 ต่อ LCD TV ก็ออก ใช้หัวแปลง DVI>HDMI ที่แถมมาให้เลย
                แอบขอถามเพิ่มนิดนึงครับ แล้วภาพที่ได้จากการต่อกับ LCD TV ชัดดีไหมครับ ผมกะใช้comp ต่อกับ LCD TV 42" เหมือนกัน

Comment

Working...
                X