Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยน3600+ ไป 6000+ จาคุ้มไหมอ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยน3600+ ไป 6000+ จาคุ้มไหมอ่าคับ

ตามนั้นเลยคับ ผมใช้ X2 3600+ จาเปลี่ยนcpu ที่เล็งไว้ก็ X2 6000+ ตัว แคช 1m*2 จาคุ้มไหมคับ

แล้วความแรงจาเห็นชัดเลยไหม

แล้ว บอร์ดผมจาใส่ได้มะคับ ใช้ NF6G อยู่คับ ใส่3600+ อยู่
    Last edited by l3ellzaa; 21 Dec 2008, 19:34:57.

แบบนี้เปลี่ยนคุ้มครับ แรงกว่าเห็นชัดเลย

Comment

พึ่งเปลี่ยนยังไม่ถึง24 ชม.เลย ทันตาเห็นเลย ups ครางตลอดเลย

Comment

คุ้ม ๆ

Comment

คุ้มครับผม เปลี่ยนได้เลยครับ ผมก็เปลี่ยนจาก 3600+ มาเป็น 6000+ สักพักหนึ่งแล้ว ยืดระยะเวลาในการเปลี่ยนอย่างอื่นออกไปครับผม

Comment

คุ้มครับ

Comment

เร็วขึ้นผิดหูผิดตาครับ

Comment

คุ้ม
                ยิ่งถ้าไม่OCของเดิม จะคุ้มสุดๆ

Comment

Originally posted by mat12345 View Post
                  พึ่งเปลี่ยนยังไม่ถึง24 ชม.เลย ทันตาเห็นเลย ups ครางตลอดเลย
                  ไม่ย้ายค่ายแล้วหรอคับ อิอิ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                    ไม่ย้ายค่ายแล้วหรอคับ อิอิ
                    ไปลองเล่นมาแล้วไม่ถูกใจอ่ะ

Comment

คุ้มเกินคุ้ม แต่ผมจะเปลี่ยนอีกที รอน่อมทูออกมาก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกทีว่าอะไรต่อมิอะไรจะลงไปอีกเท่าไหร่

NF6Gดูดีๆเด้อรับ125wได้รึเปล่า 6000+มันมีอยู่2รุ่นนิ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=355335

Comment

ตอนแรกผมก็เล่น X2 3600+ อยู่นะครับ อืมมันก็แรงดีนะ

ทีนี้ผมก็ซื้อเพิ่มอีกเครื่องนึง เครื่องนี้ลง X2 5000+ ไว้ น่ะครับ

อืม... แรงต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเจนมากๆ เลยครับ โดยเฉพาะเรื่องเกมส์ หนักๆ กับ บีบไฟล์ด้วย WinRAR น่ะครับ

ทั้ง 2 เครื่อง RAM 2 GB Bus 800 เท่ากันนะ

อันนี้ผมใช้ WinRAR นะครับ

ก็เครื่อง X2 3600+ บีบ Image file DVD9 Crysis ขนาด 6 GB กว่าๆ ให้แยกเป็น DVD 2 แผ่น ใช้เวลา ชั่วโมงกว่าๆ เกือบๆ 2 ชั่วโมงแล้วนะ...

มาเจอ Athlon X2 5000+ บีบ Image File DVD9 GTA IV 2 แผ่น ขนาด 13.8 GB ให้เป็น DVD 4 แผ่น นะครับ ใช้เวลา 2 ชั่วโมง 30 นาที หน่อยๆ

ขนาดไฟล์ต่างกันเกินเท่าตัว แต่ใช้เวลาต่างกันไม่ถึง เท่าตัวตามครับ ช้ากว่ากัน 40 นาที แต่ได้งาน 2 เท่า น่ะครับ
                        ถ้าใช้ X2 3600+ คงใช้เวลา 4 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย ก็ถือว่า โอเคครับ น่าจะเร็วกว่ากัน ถึง 1 ชั่วโมง 30 นาทีได้ ครับ

ล่าสุดเมื่อเช้านี้ผมก็เพิ่งจะเอา Athlon X2 5000+ บีบไฟล์ The Sim 2 19 in 1 ให้เป็น DVD 2 แผ่นน่ะครับ ไฟล์มันขนาด 7.89 GB นะ ใช้เวลา 1 ชั่วโมง 25 นาที บีบเสร็จแล้ว ครับ

ไฟล์ 7.89 GB X2 5000+ ใช้เวลา 1 Hr 25 min นะครับ
                        แต่ไฟล์ 6.xx GB (จำไม่ได้) Athlon X2 3600+ ใช้เวลา เกือบ 2 ชั่วโมงนะครับ

ก็มาเล่าให้ฟังนะครับ ว่า X2 5000+ กับ X2 3600+ ยังเห็นความต่างกันได้ ขนาดนี้

เจอ X2 6000+ เข้าไป ก็ไม่ต้องสืบกันแล้ว ล่ะครับ ผมว่า ต่างกันมากกว่านี้ แน่ๆ ครับ

แต่ก็เอาวะ เมื่อก่อนผมใช้ Celeron 850 MHz Socket 370 บีบไฟล์ Setup Farcry ขนาด 2 GB กว่าๆ เป็น CD 4 แผ่น ใช้เวลา 5 ชั่วโมง ผมยังรอมาแล้วครับ เหอะๆๆๆๆ (นอนหลับรอเลยนะ เพราะบีบไฟล์ทิ้งไว้ เครื่องมันก็ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้วล่ะครับ กำลังเครื่องหายไปหมดเลยนะ ทำไรไม่ได้เลย ไม่มีแรงเหลือ นอนเหอะ อยู่ไปก็รกโลกครับ หลับ เที่ยงคืน ตื่น 6 โมงเช้ามาเอางาน...)

Comment

คุ้มคับ

Comment

คุ้มคับ

Comment

คุ้มครับ +1

Comment

Working...
                              X