Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุป gear of war 2 จะลง PC มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เท่าที่รู้จากปากคนทำเกมเลยคือไม่ลงเเล้วครับผม คิดว่ากระเเสบน pcไม่ดีด้วยเจอก๊อปซะเยอะรึเปล่าไม่รู้
    ใจก็อยากให้ลง ส่วนของxboxเห็นจะมีโครงการภาค3อีก เอ้ว ผมว่าอยากเล่นก็ซื้อ xboxเลยดีกว่าครับ

Comment

ผมว่าไม่น่าลงนะ เพราะเขาคงคิดไว้แล้วว่าขนาดภาคแรกยังขายไม่ออกเลย มีแต่ของก๊อปทั้งนั้น -ภาค2จะลง pc ทำไมสู้ไปพัฒนาภาค3ต่อยอดทำให้ดีๆไปเลยดีกว่า

Comment

xbox360 ไม่ต้องร้อนก็ไฟแดงได้ครับ พวกฝรั่งยังโวยวายเลย ขนาดอากาศเย็นขนาดนั้น

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
          xbox360 ไม่ต้องร้อนก็ไฟแดงได้ครับ พวกฝรั่งยังโวยวายเลย ขนาดอากาศเย็นขนาดนั้น
          ก็อย่างที่บอกคนเล่นวันละ 2-3 ชั่วโมงยังไฟแดงเลยแล้วยังงี้ผมถึงอยากจะเอา PS3 แต่ติดตรง Gear of war 2 มันเป็นเกมส์ของ Microsoft ซึ่ง Microsoft เป็นคนผลิตเครื่องเกมส์ XBOX360ซ่ะด้วยสิถ้ามันไม่ติดตรงไอเกมส์ Gear of war 2 ผมจะเอา ps3 ไปแล้วล่ะแต่ติดมันติดตรงนี้อ่าจิเลยคิดหนักเหมือนกัน

ปล.3 เดือนซื้อเกมส์นึงถึง XBOX360 เล่นก๊อปแต่ประกันร้านแค่ 6 เดือนดูๆแล้วมันเหมือนบังคับให้เล่นแผ่นแท้เท่านั้นแหละทั้งเครื่อง xbox360 ps3 ถ้าเล่นแท้ก็สบายใจเสียมาก็แค่ส่งเคลม(เสียค่าส่งเคลมอีก)ตอนนี้ ทicrosoft ไทย sony ไทย ยังไม่ได้เปิดนโยบายพวกเครื่องเกมส์เลย

Comment

อืม XBOX360 มันมีปัญหาเรื่องความร้อนหลักๆ จริงๆ เพราะมันดันมีระบบระบายความร้อนที่แ่ย่มากๆ ที่ฝรั่งบอกเย็นมันเย็นเฉพาะอากาศนอกเครื่องครับส่วนที่ตัว CPU + GPU มันร้อนมากๆๆๆๆๆ พอร้อนมากๆๆๆ มันก็ไปมีปัญหากับตัว Board มันเลยลามไปทั่วครับ แต่มีบางคนจับมาโมใ่ส่ Sink CPU และ เอา Drive มาไว้ภายนอก ส่วนผมพอดีได้ซื้อ Case XBOX รุ่นที่ทำออกมาขายโดยบริษัทคอมพิวเตอร์มาใส่แทน เครื่องเย็นเจี้ยบ เล่นข้ามวันข้ามคืนเลยไม่มีปัญหา ตอนนี้จะ 2 ปีแล้วครับ ถ้าอชอบจริงซื้อรุ่นใหม่ Jasper ตัวนี้ความร้อนน้อยกว่าเดิมเยอะครับ ถ้ากลัวไฟแดงต้องยอมโมเครื่องเจาะเครื่องเอาพัดลมจ่อที่ Sink มันเลย แล้วจะปลอดไฟแดงได้กว่า 90% ครับ

Comment

หลาย ๆ คน (พี่ชายผมเอง) เคยเจอเครื่องแปลง แดง 3 ดวง แล้วเริ่มเซ็ง ขายต่อก็ไม่ได้ราคา ก็เลยสอยเครื่องไม่แปลง เล่นแผ่นแท้ นับรวมค่าแผ่น...เอ่อ... อย่านับเลยดีกว่า

สั่ง playasia เป็นว่าเล่นเลยครับ เกมส์หลาย ๆ เกมส์มันช่างหายากในไทยจริง ๆ

ถ้าไม่แคร์มากนัก หามือ 2 ไม่แปลงเอาในเว็บ dvdgameonline ก็ได้มั้งครับ เอามาเล่น GoW2 จนพอใจแล้วค่อยขาย เครื่องไม่แปลงราคาไม่ค่อยตกครับ

Comment

xbox 360 มันไม่ค่อยแดงแล้วหนิครับ

Comment

ไม่แดงก็ดีสิครับ ยอดคงพุ่งกว่านี้อ่ะ GOW2 ไม่ลง PC ก็ไม่เป็นไรเพราะถ้าเอามาลง ก็คงพอกับ GOF1 เพราะ ช้ากว่าเป็นปีๆ ถ้ามันทำให้ให้GOW2 ออกมาพร้อมๆกันกับ PC ผมก็ซื้อแผ่นแท้มาเล่นครับ แต่เล่นออกหลังกันเป็นปีๆ ขอผ่านดีกว่าครับ มองเราเป็น คนชั้น2 สู้ไปเลย ขางค่ายที่มองเราเป็นสำคัญดีกว่าครับ เดียวนี้ผมเล่นเกมส์ไม่มีซื้อแผ่นก็อปแล้ว เกมส์ใน PC สนุกๆเยอะแยะ ดูแค่ call of duty4 ก็มันส์กว่าใน xbox360 ตั้งเยอะแล้ว(เวลาออนไลน์นะ)

แก้ปัญหาเรื่องแดงง่ายๆ คือซื้อเครื่องไม่แปลง เวลาแดงให้เอาไปเครมร้านเอาตัวใหม่ครับ เพราะที่เมืองนอกมันเครมตัวใหม่เลยนิครับ ถ้าไฟแดงเครื่องไม่แปลงอ่ะ แต่ตัวใหม่ที่ออกมาเพื่อนผมซื้อมาเปิดเล่น ติดต่อกัน 3วัน 3คืนไม่เป็นเป็นอะไรนะครับ

Comment

ขอให้ลงสาธุ

Comment

ลงแน่นอน แต่อาจจะอีกซัก 1 ปี

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
                        xbox 360 มันไม่ค่อยแดงแล้วหนิครับ
                        แดงเหมือนเดิม ลองดูกระทู้ตามเวปเกม มีตายรายวัน

ตอนนี้รอลุ้น jasper ไปละกัน มันยังใหม่อยู่

Comment

Cliff Bleszinski ดีไซน์เนอร์ของเกมบอกว่า

GEAR OF WAR 2 นี้ เป็น Exclusive สำหรับ XBOX360 ครับ

ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะทำลง PC เมื่อไหร่ เพราะตัว Cliff Bleszinski เอง อยากให้เกมนี้ ดึงยอด 360 ยาวๆก่อน

Comment

แต่ microsoft กลับไม่พูดถึงการแก้ไฟแดงแบบเด็ดขาด เพื่อดึงยอด xbox360 :P

Comment

ผมว่า XBOX 360 ทาง MICROSORF เค้ารู้อยู่แก่ใจครับ ว่าไฟแดงแก้ได้ แต่เค้าไม่ทำ กะว่าจะขายเครื่องเกมส์อย่างเดียวเลย

Comment

Originally posted by mobiledisk View Post
                                อืม XBOX360 มันมีปัญหาเรื่องความร้อนหลักๆ จริงๆ เพราะมันดันมีระบบระบายความร้อนที่แ่ย่มากๆ ที่ฝรั่งบอกเย็นมันเย็นเฉพาะอากาศนอกเครื่องครับส่วนที่ตัว CPU + GPU มันร้อนมากๆๆๆๆๆ พอร้อนมากๆๆๆ มันก็ไปมีปัญหากับตัว Board มันเลยลามไปทั่วครับ แต่มีบางคนจับมาโมใ่ส่ Sink CPU และ เอา Drive มาไว้ภายนอก ส่วนผมพอดีได้ซื้อ Case XBOX รุ่นที่ทำออกมาขายโดยบริษัทคอมพิวเตอร์มาใส่แทน เครื่องเย็นเจี้ยบ เล่นข้ามวันข้ามคืนเลยไม่มีปัญหา ตอนนี้จะ 2 ปีแล้วครับ ถ้าอชอบจริงซื้อรุ่นใหม่ Jasper ตัวนี้ความร้อนน้อยกว่าเดิมเยอะครับ ถ้ากลัวไฟแดงต้องยอมโมเครื่องเจาะเครื่องเอาพัดลมจ่อที่ Sink มันเลย แล้วจะปลอดไฟแดงได้กว่า 90% ครับ
                                แล้วมันจะได้ประกัน microsoft ต่อหรือเปล่าครับหรือว่าได้แค่ประกันร้าน 6 เดือนเพราะเหมือนเราจะไปดัดแปลงเครื่องใช่เปล่าเอยไงช่วยกลับมาตอบด้วยครับ

Comment

Working...
                                X