Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ Wireless Router ให้เป็น Access Point ได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ Wireless Router ให้เป็น Access Point ได้รึเปล่าครับ

อธิบายครับ
    v
    v

คือตอนนี้ที่บ้านผมมี True ADSL 2 สาย แบ่งเป็นสายละ 1 mbps (เหตุที่ต้องขอ ADSL 2 สาย เพราะพื้นที่ผมอยู่ให้ความเร็วเน็ตได้มากที่สุดแค่เส้นละ 1 mbps แต่ผมต้องการได้ความเร็วมากกว่านั้นเลยขอมา 2 เส้น) ผมก็เอาตัว Load Balance มารวมเน็ต 2 สายนี้เข้าด้วยกัน เพื่อเพิ่มความเร็ว แล้วผมก็ได้ใช้ตัว Access point ต่อจากตัว Load balance เพื่อให้คนที่บ้านที่ใช้ Notebook ต่อเน็ต
    แต่ตัว Access Point ดันมาเสียครับ ใช้ไม่ได้ ผมก็คิดได้ว่าผมมี Wireless Router ของ Linksys รุ่น wag200g

อยากถามว่า มีวิธีทำให้ Linksys WAG200G เปลี่ยนมาเป็นตัว Access Point ได้รึเปล่าครับ ผมจะได้ไม่ต้องมาเสียค่า Access Point ตัวใหม่

ได้อยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
      ได้อยู่แล้วครับ
      ตามนี้ครับ ทำได้อยูแล้วหล่ะ

Comment

Working...
      X