Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นปัญหาแบบนี้มั่งคับ โมเดมของทรู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเป็นปัญหาแบบนี้มั่งคับ โมเดมของทรู

ผมใช้รุ่นนี้นะคับ TRUE_P-660HW-T1_V2

ปัญหาคือถ้าเล่นพวกเกมหรือbitนี่จะปกติดี แต่ถ้าเข้าwebต่างๆ บางทีมันเหมือนโหลดแล้วก็จะเข้าไม่ได้

อาการที่พบจะประมาณ30วิ-1นาทีโดยประมาณนะคับ แล้วจากนั้นก็จะเข้าได้ไวปกติเลย

เลยจะถามว่ามีคนเป็นอาการคล้ายๆกันหรือป่าว มันเป็นบ่อยพอสมควร ทำใหอารมณ์เสียน่ะคับ

บางทีเข้าweb สำคัญๆอยู่หรือกำลังอ่านสนุกๆ มาเป็นอาการแบบนี้มันหงุดหงิด

น่ะคับ ขอบคุณคับผม

ปล.ก่อนหน้าที่จะได้โมเดมตัวนี้ใช้ตัวเก่าไม่มีปัญหาอะไรนะคับ

ปล2. แชร์กัน2เครื่องนะคับ ถ้าจะบอกว่าดึงกันไม่น่าจะเกิดขึ้นได้คับ เพราะ บางทีปิดเครื่องนึงแล้ว เล่นอีกเครื่อง ก็ยังเกิดปัญหาแบบที่ว่าขึ้นนะคับ

ปล3.ใช้เนตของทรู2mbคับผม

ขอบคุณคับ

แง่มๆ

Comment

1. เปลี่ยน password ของ admin
      2. เข้าไป Advanced > Remote MGNT > WWW
      Access Status -- LAN กด Apply

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ขอลองของคุณ net1 ก่อนว่าหายไหม

Comment

Originally posted by net1 View Post
          2. เข้าไป Advanced > Remote MGNT > WWW
          อ่าจะลองดูคับผม ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by Samplespaze View Post
            เป็นเหมือนกันครับ ขอลองของคุณ net1 ก่อนว่าหายไหม
            ผมก็ลองเซตแล้ว กำลังดูว่าจะเป็นอีกไหม อิ อิ

Comment

Originally posted by net1 View Post
              ว่าแต่จำเป็นต้องเปลี่ยนพาสด้วยหรอคับ พอดีแค่สงสัยเฉยๆ ^^"

Comment

ลองแก้ดูแล้วนะคับ ไม่หาย T^T ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
                X