Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง driver กับการ overclock ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง driver กับการ overclock ครับ

driver แต่ละรุ่นของ NVIDIA (Forceware) มีผลต่อความเสถียรของการ overclock
    รึเปล่าครับ ถ้ามีตัวไหนดีที่สุดครับ

ไม่รู้ครับ

Comment

*-* ผมลองมาสำหรับ XP 177.79 พาผมไปไกลภาพไม่แตก - - แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่มีปัญหาเพียงแต่ 177.79 มันเสถียรสุดเท่านั้นเองอ่า

Comment

เคยเจอเหมือนกันที่ Driver ต่างกันแล้ว OC ไม่เท่ากันคับ

Comment

ไดเวอร์ไหม clock ได้มากนะ เปลี่ยนไดเวอร์ไหม่ ไม่ต้อง clock ก็แรงครับ

Comment

ต้องลองเองครับ

Comment

ถ้าใช้ mod bios ไดร์ฟเวอร์มีผลนะ

ไดร์ฟเวอร์ตัวใหม่ๆจะอัดไฟได้ไม่เยอะ ส่วนตัวเก่าๆจะอัดไฟได้เยอะ

แต่ถ้าเล่นแค่ลากใน RivaTunner จะเล่นไดร์ฟเวอร์ไหนก็ได้ แล้วแต่สะดวก

Comment

Working...
              X