Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมใหม่ เพิ่งซื้อก็มีปัญหาแล้วครับ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าสงสัย แรม......ใช้ memtest ดูสิครับ

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
      ถ้าสงสัย แรม......ใช้ memtest ดูสิครับ
      ก็อยากอยู่อ่ะครับ ติดตรง เพื่อนผมมันไม่มีไรเลยกับคอมเครื่องใหม่ มีแต่ window กับ เกมส์ที่ copy
      ไปจากร้านอ่ะครับ แถมอยู่คนละจังหวัดอีกตอนนี้

บ้านมัน net ก็ไม่มี หมดหนทาง

Comment

เอาแรมที่อยู่ในเครื่องท่านไปใส่ดูครับ (Corsair 1024x2)

Comment

อยู่คนละจังหวัดกัน ก็ลำบากหน่อย

ว่าแต่แรมเตี้ยนี่นะ ถ้ามันใช้ดีผมจาได้หามาใช้มั่ง ฮิฮิ

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
            อยู่คนละจังหวัดกัน ก็ลำบากหน่อย

ว่าแต่แรมเตี้ยนี่นะ ถ้ามันใช้ดีผมจาได้หามาใช้มั่ง ฮิฮิ
            อย่าเลยครับ ลักษณะท่าทางไม่น่าไว้ใจเลย ยังไงก็ไม่รู้ อันกระจึ๋ง

Originally posted by Comscience2k View Post
            เอาแรมที่อยู่ในเครื่องท่านไปใส่ดูครับ (Corsair 1024x2)
            แหม่... พี่เขยก็ทำเป็นพูดไป อยู่ตั้งศรีราชา เอาไปใส่ที่จันทร์ยังไงเนี่ย

ล่าสุดเพื่อนบอกว่า ถอดแรมเข้าๆ ออกๆ ย้ายไปย้ายมาจนหลวมแล้วไม่มีอาการแล้วครับ
            ต้องรอดูต่อไป สงสัยมันยังใหม่ ยังไม่ชินมือ
            Last edited by lovefriend; 22 Dec 2008, 16:53:06.

Comment

-ASUS 3850 Top 512mb -PSU Dtech 650W ผมเคยใช้อยู่ไม่มีปัญหา ผมว่าเป็นที่ RAM กับ Mainboard ที่ไม่ Support กัน

เครื่องผมที่ใช้
              Q6600
              ASUS P5ND2 SE
              RAM Corsair 1024x2
              Harddisk 3 ลูก
              ASUS 3850 Top 512mb
              PSU Dtech 650W

Comment

Originally posted by lovefriend View Post
                อย่าเลยครับ ลักษณะท่าทางไม่น่าไว้ใจเลย ยังไงก็ไม่รู้ อันกระจึ๋ง

แหม่... พี่เขยก็ทำเป็นพูดไป อยู่ตั้งศรีราชา เอาไปใส่ที่จันทร์ยังไงเนี่ย

ล่าสุดเพื่อนบอกว่า ถอดแรมเข้าๆ ออกๆ ย้ายไปย้ายมาจนหลวมแล้วไม่มีอาการแล้วครับ
                ต้องรอดูต่อไป สงสัยมันยังใหม่ ยังไม่ชินมือ
                บอกเพื่อนยกเครื่องมาหาพี่เดี๋ยวจัดให้

Comment

^
                  ^
                  |
                  |
                  งั้นเอา Core2 Extreme QX6800 2.93GHz กะ XFX 9800 GTX+ มาให้ผม จะได้เอาลองให้เพื่อน
                  ไกลตูก็ไป

Comment

Kingston ใหม่เห็นเค้าบอก
                    1. ลดต้นทุน
                    2. ช่วยลดโลกร้อน รักษาสิ่งแวดล้อม
                    3. เย็นขึ้น (น่าจะเป็นทางไหลของอากาศ)
                    4. น่ารักขึ้น จริงๆนะ ^^
                    5. กันของ copy ได้ดีเลยทีนี้ (อันนี้คิดเอง)

Comment

แหม่ ถ้า คนมันจะ Copy มันก็ Copy ได้คับ = =

Comment

Originally posted by lovefriend View Post
                        ^
                        ^
                        |
                        |
                        งั้นเอา Core2 Extreme QX6800 2.93GHz กะ XFX 9800 GTX+ มาให้ผม จะได้เอาลองให้เพื่อน
                        ไกลตูก็ไป
                        XFX 9800 GTX+ มี 2 ตัวเหลืออยู่ตัวนึง ทำ SLI ไม่ได้ PSU ไฟไม่พอ ยืมตังค์ซื้อ PSU มั่งดิ

Comment

สรุปว่า ต้อง ถอดเสียบๆ บ่อยๆ สินะเนี้ย

Dtech 650w ผมซื้อ 650 w ละบาทซื้อมานานแล้วตอนนี้ น่าจะลดลงสิ แพงขึ้นซะงั้น

แต่มันจะมีอยู่รุ่นนึงที่ เป็น พัดลมใส มีไฟวิ่ง ก็ 650w ราคาพันต้นๆน่าจะเป็นตัวนี้มากกว่า

จ่ายจริงๆได้ ตั้ง 350 แนะใช้อยู่ไม่เคยงอแง

ถอดเสียบๆ ถ้าเพื่อนไม่ชำนาญ ไปใส่แบบ 69 แล้วจะไหม้ เอาน่า ^^

Comment

Originally posted by Comscience2k View Post
                            XFX 9800 GTX+ มี 2 ตัวเหลืออยู่ตัวนึง ทำ SLI ไม่ได้ PSU ไฟไม่พอ ยืมตังค์ซื้อ PSU มั่งดิ
                            อ่ะ เข้าทางเลย PSU ผมพอ พี่เขยเอามาให้ผมใส่เถอะงั้นก็

Originally posted by Yamabu
                            สรุปว่า ต้อง ถอดเสียบๆ บ่อยๆ สินะเนี้ย

Dtech 650w ผมซื้อ 650 w ละบาทซื้อมานานแล้วตอนนี้ น่าจะลดลงสิ แพงขึ้นซะงั้น

แต่มันจะมีอยู่รุ่นนึงที่ เป็น พัดลมใส มีไฟวิ่ง ก็ 650w ราคาพันต้นๆน่าจะเป็นตัวนี้มากกว่า

จ่ายจริงๆได้ ตั้ง 350 แนะใช้อยู่ไม่เคยงอแง

ถอดเสียบๆ ถ้าเพื่อนไม่ชำนาญ ไปใส่แบบ 69 แล้วจะไหม้ เอาน่า ^^
                            กำ

ล่าสุดเพื่อนบอกว่า อาการไม่ออกแล้วหลังจาก ถอดเสียบๆ เล่นซะหลวมเลย slot Ram
                            Last edited by lovefriend; 22 Dec 2008, 22:52:29.

Comment

เนื้อหาใหม่ครับ
                              คือว่าไม่อยากไปตั้งกระทู้ใหม่น่ะครับ เครื่องเดิมตามเนื้อหาในกระทู้ครับ
                              แต่ปัญหาใหม่คือ เพื่อนบอกว่าลองลง window ใหม่ดูเพื่อจะลองว่าอาการค้างๆ จะหายเป็นหรือเปล่า
                              ทีนี้พอลงไปแล้วก็เล่นอะไรได้ปกติ แต่มาเปิดเครื่องอีกที มันขึ้น Recovering BIOS ไม่หยุดเลยอ่ะครับ
                              พอมัน Recovering เสร็จ มันก็ Restart ตัวเองแล้วก็มา Recovering อีก วนไปวนมาอยู่อย่างนี้อ่ะครับ
                              คือไม่สามารถกดเข้า BIOS ได้เลยมันเป็นไรอ่ะครับ ท่าทางได้เคลมใหม่หรือเปล่าแบบนี้อ่ะครับ

Comment

ลองเคลียร์ซีมอสดูยัง

Comment

Working...
                                X