Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ้านใหม่ จะขอเบอร์เจ้าไหนดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ้านใหม่ จะขอเบอร์เจ้าไหนดีครับ?

คือ. ผมเคยมาถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แล้วล่ะครับว่า ผมกำลังจะย้ายไปอยู่บ้านใหม่จะใช้ Net ของเจ้า่ไหนดี?

แต่ผมดันลืมไปครับ.. :P ว่าบ้านใหม่ผมยังไม่มีเบอร์โทรศัพท์เลยยยยย เหอๆๆๆ

เลยต้องกลับมารบกวนถามใหม่อีกสักครั้งครับว่าผมต้องไปขอเบอร์จากที่ไหน? เจ้าไหน? ดีครับ?

รบกวนด้วยนะครับบบ ขอบพระคุณมากกกๆ ครับ

ต้องดูว่า บ้านใหม่อยู่ใกล้ชุมสายของอะไรคับ

Comment

Originally posted by SatoKaiba View Post
      ต้องดูว่า บ้านใหม่อยู่ใกล้ชุมสายของอะไรคับ
      ผมอยู่ตรงตลาดพระประแดงอ่ะครับ ไม่ทราบว่าใกล้ชุมสายที่ไหนบ้างครับ????

ขอบพระคุณมากๆ ครับ

Comment

โทรไปถามผู้ให้บริการหลายๆเจ้า สิคับ

Comment

ติดไรก็ได้ครับ

ติดทรู ใช้ทรู
          tt&t ใช้ maxnet
          tot ใช้ไรก็ได้ที่ไม่ไ่ช่ ของ tot+buddy

Comment

maxnet ไม่จำเป็นต้อง ต่อโทรศัพท์นะงับ เค้าบริการเฉพาะ Net ด้วย ^^;

และ แนะนำว่าไม่สิ้นหนทางจริงๆ อย่าเลือก TOT งับ

Comment

ผมว่าวิธีง่ายๆก็ลองถามเพื่อนบ้านแถวๆนั้นดูครับ เพราะแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกัน บางที่ totดี บางที่ maxnetดี
              มันอยุ่ที่ว่าบ้านของเราอยู่ใกล้ชุมสายไหนมากกว่ากันครับ แต่โดนส่วนตัวแล้วไม่แนะนำให้ติดtotครับ เพราะบ้านเพื่อนผมอยุ่ติดบริษัท แน็ตมันยังไม่ได้เรื่องเลย

Comment

โอวว ขอบพระคุณทุกๆ ทั่น มาเลยครับ งานล้นๆ เลยเพิ่งจะได้เข้ามา check

ต้องขอโทษด้วยนะครับบบหากว่าผมอาจจะตั้งคำถามแบบไร้ข้อมูลไป แบบว่า..ไม่เคยจริงๆ จ๊ะ เริ่มต้นไม่ถูกครับ T.T

ผมถามเพื่อนที่ทำงานแล้วก็มีแต่คนติด ture เลยอยากมาฟังเสียงเพื่อนๆ ที่นี่ก่อนค่อยไปสอบถามครับ

ขอบพระคุณมากนะครับ ^_/|\_^

Comment

true 599.-ได้แค่ 1M เอง maxnetหรือที่อื่นได้ 2M นะ.
                  กำลังยกเลิก true รอติดใหม่เหมือนกัน..

Comment

true 599.-ได้แค่ 1M เอง maxnetหรือที่อื่นได้ 2M นะ.
                    กำลังยกเลิก true รอติดใหม่เหมือนกัน..

Comment

Working...
                    X