Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยกเลิก boot ในฮาร์ดดิส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยกเลิก boot ในฮาร์ดดิส

คือ มีไปเอาฮาร์ดดิสideจากอีกเครื่องมาใช้ครับ จะเอาเก็บข้อมูลเฉยๆ แต่ทุกครั้งที่เปิดเครื่องมันจะบูตจากฮารดดิสลูกนั้น อยากรู้ว่าทำไงให้มันไม่บูตจากฮาร์ดิสลูกนี้ เห็นจัมเปอร์ตั้งเป็นมาสเตอร์ด้วย จะเปลี่ยนให้เป็นสลาฟก็งง ไม่รู้ทำไง ช่วยหน่อยคร้าบ

ตั้งที่ BIOS ให้เลือก boot HDD เรียงตามลำดับ

Comment

ดึงออกมาครับแล้วก็ตั้งไปที่สลาฟมันจะมีแบบให้ตั้งอยู่ใกล้ ๆ กับตรงนั้นแหละครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลอง

Comment

Working...
        X