Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ ไดร์ DVD หาย !!! เรียกกลับมายังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ ไดร์ DVD หาย !!! เรียกกลับมายังไงคับ

ตามหัวข้อเลยคับ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าคับ

ตรวจสอบสาย
    ลองเปลี่ยนช่อง IDE หรือ SATA ดู
    ลองไปต่อกับเครื่องอื่น

ถ้ายังไม่ได้ส่งเครม หรือ ซื้อใหม่ ครับ

Comment

ตามข้างบน

Comment

แจ้งความเลยครับ
        ตอนเช็คในไบออสมันเจอหรือเปล่าครับ

Comment

ลองเปลี่ยนสายไฟ สาย ide or sata ดูครับ จะให้ดีมีอีกเครื่องให้ลองด้วยชัวร์กว่า ถ้าไม่ติดไรเลยก็ เคลมหรือต้องซื้อใหม่แล้วครับ

Comment

หายจากไบออส หรือไบออสเห็นแต่หน้าต่างไม่เห็นครับ

Comment

น่าจะเป้นสายไม่แน่น หรือ ไม่ก็เสีย

Comment

ลองโทรตามซิ มีเบอร์ป่าวครับ อิอิ

Comment

สาย sata ป่ะครับ ถ้า sata ของผมมันชอบหลุด

Comment

ผมเคยเป็นตอนลงวิสต้าครับ แล้วผมลงไดร์เวอร์บูทูธ พอดีมันยังเป็นรุ่นเก่าอยู่ไดร์เวอร์บูธทูธมันมีปัญหา ก็เลยลบออก ปรากฎว่ามันมีปัญหาทำให้ไดร์ CD-Rom หายครับ ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน

เลยลงวิสต้าใหม่อีกรอบ มันก็มาปกติ งง เลย เพิ่งซื้อ Notebook ใหม่ด้วยตอนนั้น นึกว่าเจ๊งไปซะแล้ว

หึหึ

Comment

เอาฮากันใหญ่

แต่ก็ขอบคุณคับ เดี่ยวลองเสียบดูดีๆ พอดีเป็นเครื่องน้าอะ ไม่ใช่เครื่องตัวเอง

เค้าอยู่ใกลแต่เค้าไม่รู้เรื่องคอมเลย เค้าบอกแต่ว่าใช้ได้อยู่แต่พอไรท์หนังอยู่แล้วไปกดไรไม่รู้ละมันก็หายไปเลย

Comment

Working...
                      X