Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู การระบายความร้อนของเคสผมหน่อยครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู การระบายความร้อนของเคสผมหน่อยครับ ??

รบกวนช่วยดูเคสผมหน่อยครับ มีเรื่องสงสัย !!
    นี้ครับรูป ใชว์เคสด้วยเลย ยังไม่ค่อยแต่งไรเลยครับ ไม่มีตังเดี้ยวปีใหม่แต่งอีกรอบ สายลกมากๆๆๆ
    อิอิ

อีกรูปครับ

คือจากรูปด้านบน ต้องนี้ผมหงายซิ้ง CPU ขึ้นด้านบน ความจริงพัดลมมันต้องอยู่ด้านขวาใช้ปะครับ
    แต่ผมให้มันอยู่ด้านขวาไม่ได้ เพราะมันติด พัดลมข้างเคสผมเลยต้องจับซิ้งเป้นแนวนอน

คืออย่างงี้แล้ว มันจะระบายความร้อนได้ดีไหมครับ ??
    (ผมกลัวอากาศในเคสมันตีกัน แต่ตอนนี้ก็เย็นดีอยู่แล้วหละ)

ถ้าผมจับซิ้งผมตั้งขึ้นแล้วให้พัดลมอยู่ด้านขวา อณหภูมิ จะดีขึ้นไหมครับ
    (อย่างนี้ผมคงต้องไปตัดอคิลิคใหม่)
    หรือว่า จะวางแนวตั้งแนวนอนก็ไม่ต่างกัน ?? ถ้ารู้บอกผมทีนะครับ

ขอบคุณค๊าบบ

สวยงามจิงๆ

Comment

ถ้าแบบนั้นผมว่าเอาพัดลมมาไว้ด้านล่างดีกว่าครับ

ปริมาณอากาศที่ดูดได้ มันจะเยอะกว่าไปติดด้านบนแบบนั้นแน่ๆ

แล้วก็ VGA ถ้ามี slot เหลือก็เลื่อนลงไปอีกหน่อยก็ได้

เพื่อเป็นการเพิ่มพื้นที่ให้อากาศไหลเข้าหาซิงค์ CPU

Comment

ซิงค์ท่าน ยี่ห้อไร ครับ ราคาเท่าไหร่เหรอ

บอกทีชอบสวยดีเด๋วหามาใส่บ้าง......เอิ๊กๆ

Comment

เคส มันเล็กไปหน่อยครับ ด้านการระบายความไม่น่า Work มันเลยทำให้ดูไม่โลง ถ้าจะให้ดีเปลี่ยน เคส หรือ CPU Cooler

Comment

Originally posted by missionman View Post
            สวยงามจิงๆ
            ขอบคุณครับ อิอิ มือใหม่ หน่ะครับ

Originally posted by AmaKatsu View Post
            ถ้าแบบนั้นผมว่าเอาพัดลมมาไว้ด้านล่างดีกว่าครับ

ปริมาณอากาศที่ดูดได้ มันจะเยอะกว่าไปติดด้านบนแบบนั้นแน่ๆ

แล้วก็ VGA ถ้ามี slot เหลือก็เลื่อนลงไปอีกหน่อยก็ได้

เพื่อเป็นการเพิ่มพื้นที่ให้อากาศไหลเข้าหาซิงค์ CPU
            อ๋อขอบคุณ ที่แนะนำครับ เดี้ยวลองดูครับ

Originally posted by yoshimassu View Post
            ซิงค์ท่าน ยี่ห้อไร ครับ ราคาเท่าไหร่เหรอ

บอกทีชอบสวยดีเด๋วหามาใส่บ้าง......เอิ๊กๆ
            ซิงค์ ผมยี่ห้อ Xigmatek Achilles s1284 ครับ ราคาประมาณ 1500สวยถูก เย็นมากครับ อิอิ

Originally posted by museven01 View Post
            เคส มันเล็กไปหน่อยครับ ด้านการระบายความไม่น่า Work มันเลยทำให้ดูไม่โลง ถ้าจะให้ดีเปลี่ยน เคส หรือ CPU Cooler
            อ๋อ ขอบคุณครับ แต่ผมว่าเคส ผมมันก็ไม่เล็กนะ กลางๆ -*-เพิ่งถอยมา คงไม่เปลี่ยนเด็ดขาด ชอบมาก อิอิ

Comment

Working...
            X