Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 กับ PSU ติดเคส 480W เทียม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 กับ PSU ติดเคส 480W เทียม

3870 กับ PSU ติดเคส 480W เทียม พอเล่นได้ใหม (แบบว่างบหมดอะครับเก็บเิงินไว้ใช้ปีใหม่ด้วย)

ใช้ได้ครับ แต่ นานๆไปก็ไม่ดี ควรจะเปลี่ยน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ใช้ได้ครับ แต่ นานๆไปก็ไม่ดี ควรจะเปลี่ยน
      ถ้าฝืนใช้ไปนาน ๆ มันจะส่งผลอย่างไรครับ

Comment

เครื่องท่านอาจจะวูบบ่อยแล้วทำให้ อุปกร เสียหายได้ครับ

Comment

ระเบิดม๊าง

Comment

Originally posted by nobeta2 View Post
            ถ้าฝืนใช้ไปนาน ๆ มันจะส่งผลอย่างไรครับ
            PSU เสื่อม จ่ายไฟไม่นิ่ง แล้วจะทำให้อุปกรณ์เสียหายได้ครับ

Comment

โอ...คงประมาณว่าแทนที่จะเปลี่ยนแค่ psu กลับต้องเปลี่ยนอุปกรณ์อย่างอื่นเพิ่มอีกด้วยเพราะมันวูบบ่อยจนเสีย
              ขอบคุณครับ

Comment

ถ้า ซวยก็ ระเบิด มีควันลอยออกมา จริงๆนะ

Comment

ผมว่าพังยากครับใช้ไปเถอะ เอาอยู่ มันไม่ได้กินไฟเวอร์ขนาดนั้น

Comment

ผมเคยใช้ PSU ติดเคส 450 วัตต์ กับ 3870 แล้วครับ ช่วงแรกใช้ได้ ซักระยะต้องถอด Harddisk ออก 1 ตัว เพราะในเครื่องมีสองตัว พอถอดออกแล้วซักพัก Hirddisk ตัวที่มีอยู่ 1 ตัว ชักออกอาการ เริ่มเข้าวินโดว์มีปัญหาครับ ผมเลยต้องรีบไปถอย Tsunami commander 580W. มาใช้แก้ขัดก่อน ตอนนี้ใช้งานได้ปกติใส่ harddisk ได้ทั้งสองตัวแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรอีกเล่นเกมส์ทั้งวัน เดี๋ยวมีตังค์ค่อยไปหาตัวดีกว่านี้มาเปลี่ยน

Comment

ลองแล้วมาแล้วครับ ตอนแรกไม่รู้ ใส่วัตเทียมไป ผลคือ PSU ไหม้ไป2รอบ ตอนนี้ใส่วัตเต็ม530 สบายละครับ

Comment

ที่ บ. ผม ซีตัวใหญ่ 2 ตัวที่อยู่ใน PSU ไฟไหม้ครับ ห้องแอร์ด้วยนะ

Comment

Working...
                        X